Một số thắc mắc trong cad

hoacotu

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Các bạn có tài liệu nói về tỷ lệ in và tỷ lệ vẽ sao cho khi in ra đẹp cho mình xin được không?
Bạn nào sành về Cad cho mình hỏi tỷ lệ dạng đường nét đứt nên lấy bao nhiêu để khi in ra thấy được và còn độ dày nét vẽ nữa, các thông số lập trong dimesion style manager bao nhiêu là phù hợp? Mình đang vẽ bản vẽ tỷ lệ 1/100 và muốn in ra khổ A4, bản vẽ chi tiết dầm.

Xin cảm ơn mọi người nhiều!

D

Dungvpdk

Guest
Chao ban! Minh dang lam O SO Tai nguyen Va Moi Truong Hai Phong, phai su dung cad rat nhieu.nhug minh chi in tren A3 la chu yeu.va minh thay IN tren A3 ty le 1 : 1000 thi ty le chu la 2.ma A3 bang 2 lan A4.ban thu tinh tren A4 xem the nao.Day la y kien cua minh.

hoacotu

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Một số thắc mắc về cad

Chao ban! Minh dang lam O SO Tai nguyen Va Moi Truong Hai Phong, phai su dung cad rat nhieu.nhug minh chi in tren A3 la chu yeu.va minh thay IN tren A3 ty le 1 : 1000 thi ty le chu la 2.ma A3 bang 2 lan A4.ban thu tinh tren A4 xem the nao.Day la y kien cua minh.[/quote]

x(Cảm ơn các ban! Mình muốn hỏi thêm là trang in có phần "plot area" và "plot scale". Mình muốn hỏi các chức năng trong đó được không?
À, các bạn có phần mềm thống kê thép post lên cho mình được không? Mình cũng có nhưng nó bị lỗi, các bạn ạ.
Xin cảm ơn các bạn nhiều lắm lắm!

thodia007

Thành viên mới
Đển XĐ chính xác cho A4,bạn tạo 1 khung mẫu và in trong layout.Nếu phóng theo đường chéo thì A3=1,5A4 mà thôi.bạn thử kt lại nhé.

vandinhnd

Thành viên mới
chào cả nhà!
mình có 1 bản vẽ nhưng khi mở ra báo là không tìm thấy font .vns các bạn giúp mình với nha cảm ơn nhiều

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
chào cả nhà!
mình có 1 bản vẽ nhưng khi mở ra báo là không tìm thấy font .vns các bạn giúp mình với nha cảm ơn nhiều
Bác giải nén và copy mấy font này vào đường dẫn C:\Program Files\AutoCAD ....\Fonts xem có được không???

File đính kèm

• Font bosung.rar
    105,8 KB · Đọc: 915

Hàn Hùng Hổ

Thành viên mới
Mình đang dùng cad2009, trong fonst cad của mình có fonst ROMANS nhưng khi mở bản vẽ có dùng fonst Romans thì thấy fonst bị vỡ. Mong các sư huynh đệ chỉ giáo.

D

duc.nguyen

Guest
Chuyển từ 3D về 2D

Mình mới cài cad2007 khi mở ra thấy là giao diện 3D, bạn nào biết chách chuyển từ 3D về 2D hướng dẫn giúp mình với. Xin cám ơn

tranthetai79

Thành viên rất năng động
Các bạn có tài liệu nói về tỷ lệ in và tỷ lệ vẽ sao cho khi in ra đẹp cho mình xin được không?
Bạn nào sành về Cad cho mình hỏi tỷ lệ dạng đường nét đứt nên lấy bao nhiêu để khi in ra thấy được và còn độ dày nét vẽ nữa, các thông số lập trong dimesion style manager bao nhiêu là phù hợp? Mình đang vẽ bản vẽ tỷ lệ 1/100 và muốn in ra khổ A4, bản vẽ chi tiết dầm.

Xin cảm ơn mọi người nhiều!

sao bạn ko in nháp đi... muốn in bản vẽ đẹp cần in nhiều lần với nét đậm khác sẽ thấy.... vì có máy in in ra nhưng nét ko như ý=D>=D>=D>=D>

T

tranduchau081188

Guest
THEO TCVN CHIEU DAY NET VE . NET DAM GAP DOI NET MANH.NEU NET MANH LA 0.25 THI NET DAM L A 0.5mm. O CAC CONG TI NUOC NGOAI NGUOI TA THUONG DUNG TI LE: NET DAM 0.25 NET MANH 0.125mm.

chunhiemcongtrinh

Thành viên có triển vọng
Cách xem trước bản vẽ in file cad

Mình thường dùng cách hơi thủ công một chút nhưng thấy cũng khá hiệu quả mà không cần in ra giấy, nhất là đối với những bản vẽ khổ lớn nên tiết kiệm được kha khá.
B1: Cài acrobat reader 9.0 Pro extended
B2: In tài liệu theo đúng khổ giấy cần thiết theo định dạng *.pdf
B3: Mở tài liệu xem lại bằng tỷ lệ 100% để xem nét vẽ đã chính xác chưa
Chúc các bạn áp dụng thành công theo cách của mình.
Mình đã từng thấy có một vài công ty do không có điều kiện trang bị máy in khổ lớn nhưng phải in nhiều tài liệu. Họ tổng hợp các bản vẽ lại thành file *.pdf sau đó gửi mail ra hàng in rồi chỉ việc ra lấy tài liệu về=D>

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới