Mẫu hợp đồng xây lắp và biên bản thương thảo, hoàn thiện hợp đồng tiếng anh

miyuki

Thành viên mới
Chào mọi người,
Em là thành viên mới. Hiện tại bên em sắp tiến hành đấu thầu quốc tế gói thầu cung cấp, lắt đặt trang thiết bị cho dự án thủy điện. Em phải tìm ra những mẫu hợp đồng xây lắp và biên bản về việc thương thảo, hoàn thiện hợp đồng bằng tiếng anh nhưng tìm không có ra.
Có ai có xin gửi qua địa chỉ email cho em giùm ạ, em cảm ơn nhiều lắm. Địa chỉ email của em là alexhuynh85@ymail.com

H

Hugolina

Guest
Bạn không nói đấu thấu quốc tế nhưng sử dụng nguồn vốn nào. Nếu là vốn ODA thì theo mẫu của nhà tài trợ (loại mẫu Cung ứng và Lắp đặt thiết bị). Nếu là vốn nhà nước thì bạn lập theo Mẫu FIDIC (quyển màu vàng) vì trong Nghị định 48, ở Mục 3 Điều 51 cũng khuyến khích dùng mẫu FIDIC. Còn việc thương thảo hợp đồng thì làm sao có mẫu được, vì từ tên tuổi, thành phần tham gia thương thảo, đến nội dung chi tiết thương thảo của mỗi hợp đồng đều khác. Tuy nhiên, nếu là sử dụng vốn ODA thì các nhà tài trợ có quy định riêng, đối với loại hợp đồng nào thì được thương thảo, nội dung thương thảo gồm những gì và cấm thương thảo những gì.

cuongppmu

Thành viên mới
Chào mọi người,
Em là thành viên mới.lên chưa quen tim van ban các bác nao co mẫu hơp đồng xây lắp, mẫu hợp dồng tư vấn thiết kế gửi cho em với ( mẫu mói nhất)
em cam ơn
các bác gửi cho em theo địa chỉ cuongppmu@yahoo.com.vn

Last edited by a moderator:

trile12345

Thành viên mới
E can tim Bien ban cuoc hop dam phan gia , anh chi nao co cho e xin voi a!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới