Mong các pro giúp đỡ

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Xin được tạo cái chủ đề này là vì em gặp khó ở chỗ khối lượng riêng cho 1m ống kg/m ( cả ống nhựa và ống thép các loại) cho nước sinh hoạt nhưng lang thang tìm trên google nhưng không thấy. Pro nào có tài liệu quy định về khối lượng của từng kích cỡ loại ống cho em xin. thanks. Em vi dụ như ống thép fi 15 = 1,33kg/m, 20 = 1,71 kg/m. Còn ống nhưa PE fi 25 = 0,13kg/m...

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Xin được tạo cái chủ đề này là vì em gặp khó ở chỗ khối lượng riêng cho 1m ống kg/m ( cả ống nhựa và ống thép các loại) cho nước sinh hoạt nhưng lang thang tìm trên google nhưng không thấy. Pro nào có tài liệu quy định về khối lượng của từng kích cỡ loại ống cho em xin. thanks. Em vi dụ như ống thép fi 15 = 1,33kg/m, 20 = 1,71 kg/m. Còn ống nhưa PE fi 25 = 0,13kg/m...

Trước đây bên mình cũng phải tìm trọng lượng của 1m ống thép đường kính lớn mà ống thép Việt Đức hay Hòa Phát đều không có, ống này phải đặt hàng nhà máy. Mình đã tìm được tiêu chuẩn ASTM 53, các trọng lượng của các loại ống trong tiêu chuẩn đều có trọng lượng như trong barem của nhà sản xuất. Mình gửi bạn tham khảo, còn ống nhựa bạn nào có gửi cho bạn ấy hoặc tham khảo các nhà sản xuất Tiền Phong, Đệ Nhất hoặc Wavin hoặc dùng ASTM

File đính kèm

• ASTM A53.pdf
    1,7 MB · Đọc: 118

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Định mức vật tư 1784 có đó bạn. Với ống thép, có bảng tra đến đường kính 527mm với các chiều dày khác nhau. Tôi không trích dẫn link nữa, bạn gõ tìm kiếm trên diễn đàn, có rất nhiều links dẫn tới định mức này.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới