mong mọi người giúp đỡ làm hồ sơ nghiệm thu của một công trình cầu dầm giản đơn BTCT DƯL

Status
Không mở trả lời sau này.

oriole189

Thành viên nhiều triển vọng
Hiện nay mình đang làm hồ sơ cho một công trình cầu dầm giản đơn BTCT DƯL L=24m. Nhưng ko biết phải làm nghiệm thu theo các bước thế nào mong mọi người hướng dẫn giúp mình với. ví dụ như mình thi công mố , trụ chia làm nhiều giai đoạn đổ bê tông thì mình có nên làm hồ sơ nghiệm thu theo đúng các giai đoạn đổ như vậy ko hay làm việc với tư vấn giám sát để sau này nghiệm thu luôn mố một thể vì nếu làm hs theo từng giai đoạn đổ thì sẽ phải lấy mẫu thí nghiệm rất nhiều lần, mỗi mố trụ đổ 3 lần mỗi lần 3 mẫu thì tất cả có 27 mẫu thí nghiệm, rồi sau này kiểm toán vào lúc đó ván khuôn mình dùng sẽ là ván khuôn the từng đợt chứ ko phải là diện tích ván khuôn của cả trụ , suy ra tiền ván khuôn mình sẽ thừa ra kiểm toán sẽ đặt câu hỏi.
thứ 2 là hồ sơ nghiệm thu của dầm BTCT DƯL có trình tự nghiệm thu như thế nào mong mọi ngừoi giúp đỡ,
xin chân thành cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới