Một số thắc mắc về đấu thầu nhờ các a/c tư vấn giúp

transonvcc

Thành viên nhiều triển vọng
Em đang chuẩn bị HSMT của một số gói thầu NM Xi măng và cần các anh chị tư vấn giúp với ạ:

1. Gói thầu khoan khảo sát địa chất công trình thì áp dụng theo mẫu HSMT tư vấn hay HSMT xây lắp ?
2. Gói thầu EPC thì áp dụng theo mẫu HSMT nào ? Hay là gộp cả 3 mẫu tư vấn + xây lắp + mua sắm ? Lấy mẫu xây lắp làm lõi rồi kết hợp với tư vấn + mua sắm có được không ạ ?
3. Gói thầu tư vấn thẩm tra trị giá 3,5 tỷ và gói thầu giám sát trị giá 12 tỷ của Dự án NM xi măng thì đánh giá tài chính theo phương pháp nào ? Giá thấp nhất, giá cố định hay kết hợp kỹ thuật và giá ạ ?
4. Đã có quy định nhà thầu tham gia dự thầu phải có tên trên hệ thống mạng đấu thầu quốc gia chưa ạ ?

Em xin chân thành cảm ơn.

transonvcc

Hu hu, không ai giúp em với à :(

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Chào bạn
1. Gói thầu này chắc chắn không chỉ yêu cầu mỗi khoan thành cái lỗ là xong đúng không -> Gói thầu tư vấn
2. Gộp 3 mẫu HSMT là hợp lý.
3. Giá thấp nhất, giá cố định áp dụng cho gói thầu tư vấn đơn giản. Thế nào là đơn giản??? Kết hợp kỹ thuật và giá là OK nhất.
4. Từ 1/7/2016 thì phải có tên trên hệ thống MĐTQG mới được tham gia đấu thầu nhé.
Cùng góp ý chút với bạn. Chúc bạn hoàn thành tốt công việc.

transonvcc

Chào bạn
1. Gói thầu này chắc chắn không chỉ yêu cầu mỗi khoan thành cái lỗ là xong đúng không -> Gói thầu tư vấn
2. Gộp 3 mẫu HSMT là hợp lý.
3. Giá thấp nhất, giá cố định áp dụng cho gói thầu tư vấn đơn giản. Thế nào là đơn giản??? Kết hợp kỹ thuật và giá là OK nhất.
4. Từ 1/7/2016 thì phải có tên trên hệ thống MĐTQG mới được tham gia đấu thầu nhé.
Cùng góp ý chút với bạn. Chúc bạn hoàn thành tốt công việc.
Cảm ơn anh đã tư vấn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới