Một tình huống khi áp dụng phần mềm Thanh Quyết toán

bonmuatuoisac

Thành viên nhiều triển vọng
Em được giao làm hồ sơ thanh toán thì gặp trường hợp như sau
Có 8 tên công việc trong hồ sơ thanh toán và có đơn giá cụ thể.nhưng ở công việc thứ 5 có tên: Vận chuyển đất đổ đi, cự ly vận chuyển 5km.Xin hỏi
- Trong Sheet danh mục công việc, Em tách thành 2 mã hiệu đơn giá ở trong vận chuyển đổ đất cự ly <=1km và vận chuyển 1km tiếp theo trong phạm vi <=7km liệu có đúng không?Nếu làm thế thì Trong Sheet Biểu giá hợp đồng, đơn giá chi tiết lúc này có 9 mã hiệu. Em giải quyết thế nào đây ạ?
- Làm sao tổng hợp được 2 mã này trong phần mềm quyết toán?
Em gửi file đầu bài lên mong mọi người giúp đỡ

File đính kèm

206,3 KB · Đọc: 177

vuminhhoan

Thành viên rất năng động
Website
www.facebook.com
Có sẵn tên công việc, đơn vị, khối lượng, đơn giá, lập trực tiếp vào biểu giá hợp đồng theo video trước tôi đã share nhé!

bonmuatuoisac

Em chưa hiểu anh @vuminhhoan ạ. Vậy tên công việc 5 có mã là gì ạ. Chẳng lẽ mình lấy mã định mức có tên '' vận chuyển 1 km tiếp theo trong phạm vị 7km''????A có thể gửi lại video đó k ạ
Em cám ơn a!

Chỉnh sửa cuối:

vuminhhoan

Thành viên rất năng động
Website
www.facebook.com
Em chưa hiểu anh @vuminhhoan ạ. Vậy tên công việc 5 có mã là gì ạ. Chẳng lẽ mình lấy mã định mức có tên '' vận chuyển 1 km tiếp theo trong phạm vị 7km''????A có thể gửi lại video đó k ạ
Em cám ơn a!
Em tra mã hiệu có giải quyết gì trong trường hợp này đâu? Em đang lập biểu thanh toán chứ không phải lập dự toán. Vì đơn giá đã có sẵn rồi, làm thế này nhé:
Trong Biểu giá hợp đồng nhập DG1 - Nội dung công việc 1 - Đơn vị - Khối lượng - Đơn Giá
tương tự như vậy cho đến hết 8 đầu việc nhé.
Sau đó vào Tiện ích > 9. Phục hồi biểu giá hợp đồng và làm theo video hướng dẫn trước :)

bonmuatuoisac

oh, em hiểu rồi anh Hoàn ơi. Thế thì rất đơn giản. vậy tại sao các bài trong giáo trình lại xuất phát từ danh mục công việc>chiết tính > xuất biểu giá hợp đồng ra làm gì cho mất công, nhiều bước. Đôi khi làm còn không khôi phục đúng giá nữa?Nếu tất cả các bài tập trong giáo trình mà e làm theo cách của a thì có vấn đề gì không ạ ?

vuminhhoan

Thành viên rất năng động
Website
www.facebook.com
oh, em hiểu rồi anh Hoàn ơi. Thế thì rất đơn giản. vậy tại sao các bài trong giáo trình lại xuất phát từ danh mục công việc>chiết tính > xuất biểu giá hợp đồng ra làm gì cho mất công, nhiều bước. Đôi khi làm còn không khôi phục đúng giá nữa?Nếu tất cả các bài tập trong giáo trình mà e làm theo cách của a thì có vấn đề gì không ạ ?
Khôi phục lại biểu giá đầy đủ để thông qua đó hiểu thêm về cấu thành đơn giá xây dựng.
Đi đường khó trước, đi đường dễ khó mệt. Đi đường dễ trước, đi đường khó dễ nản. :)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới