Mục đích khôi phục biểu giá hợp đồng trong phần mềm quyết toán

bonmuatuoisac

Thành viên nhiều triển vọng
Em mới học làm quyết toán xin phép được hỏi ngốc nghếch 1 chút
-Mục đích của việc khôi phục biểu giá hợp đồng trong phần mềm quyết toán là gì?
- Tại sao lại phải khôi phục. Nó bị mất hay sao mà phải khôi phục?
- Khôi phục mà không đúng thì có vấn đề gì không?
- Em có đọc thông tư 86, nghị định 48 nhưng không thấy nói về việc này???
Xin giúp em trả lời thắc mắc này ạ @vuminhhoan

vuminhhoan

Thành viên rất năng động
Website
www.facebook.com
Xin trả lời bạn @bonmuatuoisac
Việc thanh quyết toán hợp đồng cần căn cứ vào hợp đồng, giá trị thanh quyết toán căn cứ vào biểu giá trong hợp đồng và khối lượng được nghiệm thu thanh toán. Do vậy để phần mềm hiểu mình thanh toán phần nào, khối lượng bao nhiêu, giá trị thanh toán là bao nhiêu thì cần khôi phục lại lại biểu giá hợp đồng trên phần mềm để có thể hiểu và giúp ta tạo biểu thanh toán nhanh và chính xác.
Bạn xem thêm video hướng dẫn dưới đây nhé :)

bonmuatuoisac

anh @vuminhhoan.Vâng, e cũng hình dung ra đôi chút rồi. Cho em hỏi.Sao e làm một số bài tập trong giáo trình có bài thì em khôi phục ra đúng đầu bài cho, có bài em làm thì không đúng.Vậy có phải là giáo trình cố tình làm sai để ''thử'' bọn em không?Ví dụ như bài 7,8.
Anh có thể cho e một ít bài tập thực hành có lời giải để em làm thêm được k ạ :).mail e bvh.bnh@gmail.com
Em cám ơn a!

bonmuatuoisac

Xin cho e hỏi
Cột Đơn giá hợp đồng trong bảng Biểu giá hợp đồng lấy ở đâu ra
Khi làm bài e thấy những lần khôi phục của mình không đúng như trong bài cho. Vậy việc khôi phục không giống này có ảnh hưởng gì tới giá trị thanh toán ntn ạ
Em xin cám ơn

vuminhhoan

Thành viên rất năng động
Website
www.facebook.com
anh @vuminhhoan.Vâng, e cũng hình dung ra đôi chút rồi. Cho em hỏi.Sao e làm một số bài tập trong giáo trình có bài thì em khôi phục ra đúng đầu bài cho, có bài em làm thì không đúng.Vậy có phải là giáo trình cố tình làm sai để ''thử'' bọn em không?Ví dụ như bài 7,8.
Anh có thể cho e một ít bài tập thực hành có lời giải để em làm thêm được k ạ :).mail e bvh.bnh@gmail.com
Em cám ơn a!
Đơn giá trong biểu giá hợp đồng có được sau quá trình đấu thầu>thương thảo>ký hợp đồng. @bonmuatuoisac xem xét lại đơn giá chi tiết phụ thuộc vào những yếu tố nào? yếu tố nào thay đổi dẫn đến đơn giá chi tiết đổi? Để rõ cấu thành đơn giá lại liên quan tới dự toán. Giống như hàm y=ax vậy. muốn y theo ý thì cần tìm tham số a và biến x. Giáo trình đó do Giá Xây Dựng biên soạn không cố tình "thử" đâu bạn :)

bonmuatuoisac

Vâng, cám ơn a @vuminhhoan. Vì em làm mà chưa ra đúng kết quả nhưng nghĩ vậy. Chứng tỏ e còn nắm chưa tốt.Sẽ phải làm cho đúng kết quả thì thôi :D

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới