Nếu bạn được quay về 3 năm trước, bạn sẽ làm gì?

• Khởi xướng levinhxd
  • Ngày gửi
L

levinhxd

Guest
Nếu bạn được quay về 3 hoặc 5 năm trước, bạn sẽ làm gì?

Đôi lúc levinhxd chợt nghĩ:
Mình đã làm được gì, và chưa làm được gì? Có điều gì thấy nuối tiếc trong thời gian đã qua? Nếu được quay lại, mình có thay đổi con đường đã chọn hay không?
Ai cũng đã trải qua một thời gian cho công việc, cho tình yêu, cho gia định, cho cuộc sống! Ai cũng đã đi theo một con đương, có thể do mình lựa chọn, cũng có thể là sự sắp đặt của người khác...
Levinhxd muốn lập nên một topic nhỏ này, để chúng ta chia sẻ, trước hết là kinh nghiệm nghề nghiệp hoặc bày tỏ sự lựa chọn của mình đang đúng hay sai! Đó là Bài học cho thế hệ đi sau, họ đang chuẩn bị bước vào nghề xây dựng hoặc họ cũng đang ngồi trên ghế giảng đường, họ sẽ nhìn chúng ta để đi theo...
Mong mọi người có thể chia sẻ, bạn hãy tưởng tượng nếu bạn được quay lại 3 hay 5 năm về trước?

A

archvanhuong

Guest
Một chủ đề khá hay cho việc định hướng tương lai.
Sau nhiều năm ra trường, làm nhiều công việc ở nhiều vị trí khác nhau, đối với bản thân mình: Không bao giờ hối tiếc hay nghĩ lại những gì đã qua

Dù đã làm gì thành công hay không thì tất cả những kiến thức đã tích lũy được qua thời gian không có kiến thức nào là không hữu ích cho tương lai của mình cả. Kể cả những lúc thất bại, những lúc kề cận với sự sống còn của công việc thì mình vẫn luôn tự nhủ: đây là bài học cho ngày mai :D.

Hôm nào rảnh rỗi sẽ kể đôi chút về những ngày bắt đầu công cuộc đi làm, những khó khăn có lúc tưởng chừng tuyệt vọng mà cuối cùng cũng vượt qua và cho đến hôm nay nhận thấy không có khó khăn nào mà không thể vượt qua nổi, chỉ cần giữ vững niềm tin, luôn tìm kiếm cơ hội. Khi càng khó khăn thì sức bật lại của con người càng lớn. Và cũng thấy rằng câu của ông cha ta ngày xưa đôi khi khá là đúng: thời thế tạo anh hùng. Khi đã đâm lao thì phải theo lao, và khi đã qua được thì bản lĩnh thu nhận lại là rất nhiều :D.