Nâng tầng? Nghĩa vụ tài chính?

• Khởi xướng hoabanglang
  • Ngày gửi
H

hoabanglang

Guest
Em đang vướng một vấn đề, rất mong các bác hướng dẫn em.
Công ty em kế hoạch xây một tòa nhà 10 tầng, đã được cho phép. Sau đó, công ty em lại xin lên thành 15 tầng, đã được đồng ý. Vậy, bên em phải thực hiện nghĩa vụ tài chính với nhà nước như thế nào??? Cách tính?? Các bác hướng dẫn giùm em với??? Gấp! Gấp! Gấp

M

minhtuong

Guest
Công ty em kế hoạch xây một tòa nhà 10 tầng, đã được cho phép. Sau đó, công ty em lại xin lên thành 15 tầng, đã được đồng ý. Vậy, bên em phải thực hiện nghĩa vụ tài chính với nhà nước như thế nào??? Cách tính?? Các bác hướng dẫn giùm em với??? Gấp! Gấp! Gấp

Ôi, câu hỏi của bác khó trả lời quá, vì ...không hiểu được:p ý bác là gì. Bác nói rõ hơn chút nữa đi.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao

Đúng như minhtuong nói. Bạn nói sao khó hiểu quá.
Công ty của bạn hiện đang sử dụng NSNN để đầu tư nhà 10 tầng này đúng ko (sau xin chuyển lên 15 tầng). Vậy bên bạn là CĐT.
Các bước chuẩn bị dự án của bác tới đâu rồi? Và một số vấn đề liên quan nữa bác cứ nói rõ.
Chứ bác nói kiểu này thì em cũng đành chịu thôi!
Thân chào!

H

hoabanglang

Guest
Đúng như minhtuong nói. Bạn nói sao khó hiểu quá.
Công ty của bạn hiện đang sử dụng NSNN để đầu tư nhà 10 tầng này đúng ko (sau xin chuyển lên 15 tầng). Vậy bên bạn là CĐT.
Các bước chuẩn bị dự án của bác tới đâu rồi? Và một số vấn đề liên quan nữa bác cứ nói rõ.
Chứ bác nói kiểu này thì em cũng đành chịu thôi!
Thân chào!

Các bước chuẩn bị dự án thì xong rồi. Bây giờ họ yêu cầu mình thực hiện nghĩa vụ tài chính (nghĩa là nộp tiền phí cái phần xin xây thêm đó :( ). Nhưng phí ở đây có quy định ở đâu ko?

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Các bước chuẩn bị dự án thì xong rồi. Bây giờ họ yêu cầu mình thực hiện nghĩa vụ tài chính (nghĩa là nộp tiền phí cái phần xin xây thêm đó :( ). Nhưng phí ở đây có quy định ở đâu ko?

Tức ý bạn nói là tiền phí mà đơn vị bạn xin xây thêm đó à. Vậy cho mình hỏi là cái đó là ai đề nghị đơn vị bạn phải nộp tiền phí đó. Và ai sẽ thu tiền phí đó?

H

hoabanglang

Guest
Tức ý bạn nói là tiền phí mà đơn vị bạn xin xây thêm đó à. Vậy cho mình hỏi là cái đó là ai đề nghị đơn vị bạn phải nộp tiền phí đó. Và ai sẽ thu tiền phí đó?

UBND thành phố Hà Nội gửi công văn xuống và yêu cầu thực hiện nghĩa vụ tài chính theo đúng các quy định hiện hành của Nhà nước và Thành phố :(. Mà mình thì ko biết các quy định đó nên không biết phải thực hiện như thế nào? bao nhiêu? tính toán ra làm sao? :(

H

hoabanglang

Guest
UBND thành phố Hà Nội gửi công văn xuống và yêu cầu thực hiện nghĩa vụ tài chính theo đúng các quy định hiện hành của Nhà nước và Thành phố :(. Mà mình thì ko biết các quy định đó nên không biết phải thực hiện như thế nào? bao nhiêu? tính toán ra làm sao? :(

Các bác nhà mình ơi! Có bác nào không? Hướng dẫn giùm em vụ này cái.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao

Cài này mình chưa gặp bao giờ. Vậy là trong công văn của thành phố không có nêu căn cứ nào sao? Trong các quyết định của thành phố quy định về vấn đề này không?
Có bác nào biết thì chỉ giúp hoabanglang nhé!

vananhmail

Thành viên mới
Văn bản pháp luật liên quan đến việc đóng tiền cho phần nâng tầng?????

Nhân tài xây dựng đâu rùi, vào giúp mình thủ tục pháp lý này với!!!!!
Mình gặp trường hợp giống chủ topic, cụ thể: Công ty mình đã trúng đấu giá quyền sử dụng đất để xây dựng nhà chung cư cao tầng, bên mình đã hoàn thành nghĩa vụ tài chính và được cấp sổ đỏ cho khu đất đó để xây dựng nhà cao từ 2 đến 9 tầng. Gần đây, khi vừa xây xong 9 tầng, công ty đã xin điều chỉnh nâng thêm 3 tầng, thành 12 tầng và đã được chấp nhận, tuy nhiên, Công ty mình được hướng dẫn phải đóng tiền bổ sung cho phần 3 tầng nâng thêm đó, vậy bạn nào đã từng gặp trường hợp giống mình, hay biết rõ về vấn đề này thì giúp đỡ mình với???????????? Mình đã tìm hiểu các văn bản pháp luật về nâng tầng phải đóng nghĩa vụ tài chính, nhưng vẫn chưa thấy văn bản nào quy định cả, bạn nào biết thì chỉ giáo mình với?????!!!!!!!! Chân thành cảm ơn!!!!

Last edited by a moderator:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới