Người giỏi không phải là người làm tất cả - audio book

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
[IMGR="http://files.myopera.com/giangmj/images/mj-NguoiGioi.jpg"][/IMGR]TA rất dễ tính trong sinh hoạt, giao tiếp. Nhưng đối với công việc, sản xuất sản phẩm... thì thường rất khó tính và cầu kỳ, sản phẩm tư vấn, phần mềm... luôn phải hoàn hảo như phim hoạt hình của Walt Disney. Do đó thường không hài lòng với sản phẩm của nhân viên, và thường tự làm lấy mọi việc. Mặc dù với khả năng của mình, TA có thể hoàn thành rất nhiều việc với hiệu suất cao và sự hài lòng của mình. Nhưng TA đã nhận thấy rằng, nếu giao việc và chỉ dẫn những người khác thực hiện, hiệu quả công việc sẽ cao hơn nhiều. Đó là lý do mà TA huấn luyện nhân viên của mình tham gia diễn đàn, biên tập, thiết kế logo, banner, chỉnh sửa giao diện diễn đàn... Kết quả là mọi người thấy giaxaydung.vn vận hành thật tốt. Điều này rất tâm đắc khi gặp cuốn sách: Người giỏi ko phải là người làm tất cả.

* Tên sách: Người giỏi ko phải là người làm tất cả
* Tác giả: Donna M Genett
* Thời gian: 55 phút
* Dung lượng: 19.0MB
* Đọc bởi: GiangMJ
* Địa chỉ download: One ZIP file (hoặc kích vào ảnh minh họa)

Đọc thì lâu lắm sợ không có thời gian, hãy bật loa lên các bạn nhé.

Cho dù xuất phát từ nhiều ngành nghề khác nhau, nhu cầu và mục tiêu cũng rất khác nhau, nhưng tất cả mọi người đều mong muốn tìm ra giải pháp cho những khó khăn mà họ (hay tổ chức của họ) đang gặp phải. Những vấn đề của các tổ chức thường rất đa dạng và phong phú – thế nhưng điều mà thường gặp nhất đó là họ chưa được trang bị các kỹ năng giao việc cần thiết – một trong những yếu tố không thể thiếu của một nhà quản lý hiệu quả.

phongicon4

Thành viên mới
Mình rất quan tâm đến vấn đề này, cám ơn bạn nhé nhưng Link không down được bạn ơi.

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Mình rất quan tâm đến vấn đề này, cám ơn bạn nhé nhưng Link không down được bạn ơi.

Tôi vừa kiểm tra thấy link vẫn hoạt động. Bạn thử tải lại xem sao, nếu vẫn không được thì báo lại chúng tôi để được hướng dẫn thêm.

trucng92

Thành viên mới
Hì, còn mình thì hầu hết là tự làm, thực sự khi hướng dẫn người khác thì thấy khó hơn tự làm nhìu, có khi họ chả hiểu vấn đề lại không nắm bắt được tầm quan trọng của nó.

Hay tỏ thái độ bất mãn, dù mình làm đúng hay sai, trong trường hợp của họ thì tim mọi cách để người khác thông cảm.

Tất nhiền, trừ khi bạn trả lương cho họ!!!

Nên công việc của mình lục nào cũng âm ấp!!!

Last edited by a moderator:

vioetpt1

Thành viên mới
Website
luattrihung.com
người giỏi không phải là người làm tất cả nhưng cũng phải biết để nếu nv có qua mặt mình thì mình cũng biết mà suy xét, chứ nếu không biết nv họ cũng không phục đâu.

Nghĩ lại thấy giống câu chuyện được phân tích từ Đường Tăng trong Tây Du Ký các bạn xem thử đúng không, vì có rất nhiều ý kiến trái chiều nên mình ko bàn thêm

http://www.webtretho.com/forum/f76/...hong-tai-phep-thi-lai-la-ke-lam-cong-1993792/

xuanht02

Thành viên mới
Người giỏi có thể kiếm một triệu đô la trong vòng một năm và có thể mất cả triệu đô trong vòng một ngày. Những người này họ đầu tư nhiều vào thị phần chứng khoán và kinh doanh. Rất nhiều ví dụ điển hình ở ngành chứng khoán.