Nghĩ gì về con gái học xây dựng?

Diệp Thanh

Thành viên rất năng động
Khổ thân tớ, lấy cái avarta xinh xinh mà có mấy bạn gửi thư làm quen.

Có bạn bảo là tớ trông duyên dáng vậy mà chọn nghề xây dựng là sao? Có nhầm nghề không?

Trời ơi, hóa ra con gái học xây dựng, giao thông trong mắt các bạn xấu vậy sao?

Mình thì thấy con gái học xây dựng nhiều bạn tính hay, trong trường thì chăm học nên có thể ít để ý đến hình thức nhưng khi đi làm mình lại gặp rất nhiều bạn xinh tươi.

Đấy là ý kiến chủ quan của mình. Còn các bạn thấy thế nào?

Gaicongtruong

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.ktg.com.vn
Giơ tay phát một cái biểu nhé.

Mình không học xây dựng, cũng chẳng học giao thông. Giờ công việc mình làm cũng không có hoàn toàn là chuyên môn XD nhưng cũng liên quan chút ít. Tùy từng môi trường, không gian thôi chứ tớ thấy ngay cả trong các công ty về XD cũng có nhiều con gái mà. Hơn nữa con gái cũng có thế mạnh riêng của con gái, ngành nào cũng có thể có vị trí cho con gái, Xây dựng cũng vậy. Thôi thì nếu các đấng nam nhi thấy tụi con gái e yếu thế hơn ( cả nghĩa đen và nghĩa bóng nhá) thì hỗ trợ tụi e hết mình đi. Em cũng không nghĩ là con gái thì không làm được những điều to tát như con trai. Kể cả trong ngành xây dựng.

meocon85

Thành viên năng động
Con gái xây dựng

:(:)(:)((
Ai bảo con gái xây dựng không xinh? Ai bảo con gái xây dựng không duyên? AI bảo con gái xây dựng không hiền? AI bảo con gái xây dựng không biết điệu?:confused:Ai bảo?????????
Nhầm, thiên hạ nhầm hết.
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Vỗ tay cho cái sự nhầm của thiên hạ đi pà kon ui! Ai mà chê con gái xây dựng thì nhớ hỏi thăm cảm nhận của mấy anh trong GXD Đà Nẵng đi.
:confused:Hay chỉ con gái làm xây dựng ở Đà Nẵng mới xinh như thế :)):)):)):))

Diệp Thanh

Thành viên rất năng động
Đấy, bạn nào bảo con gái không xây dựng không xinh thì vào đây mà thanh minh nè. Có gì bạn méo còn 85 dẫn đi cho mở mang đầu óc nhé. Hihi.

R

rrhatran_86

Guest
ưh theo mình nghĩ con gái học xây dựng đâu có gì là xấu mà rất cá tính đó. Nếu mình là con trai thì mình sẽ thích những người con gái có cá tính đó:">

Đ

ĐOÀN THỊ CẨM LINH

Guest
mình cũng là con gái học xây dựng,mình thấy con gái học xây dựng cũng hay,có cá tính mạnh mẽ(không phải tự bên vực đâu nhé).cũng lắm bạn xinh xắn đấy!có người bảo con gái xây dựng tâm hồn khô khan,nhưng mình thấy không như thế đâu.Các đấng nam nhi không tin thì tìm hiểu thử xem nhé!

Diệp Thanh

Thành viên rất năng động
Từ hồi nãy giờ toàn tụi con gái mình buôn, đã có bác con trai nào phát biểu đâu. Hihi, có khi là ngại phát biểu sự thật. Đùa chút cho vui.

Chuyện con gái khô khan hay k là tùy tính người chứ không phải do chuyện học trường này trường kia.
Có những bạn đi làm mà quần áo lôi thôi, mặt mũi không trang điểm với lý do: bận, mất thời gian. Nhưng có những bạn luôn chỉn chu dù họ cũng rất bận.

Cá nhân mình thấy là con gái thì nên trang điểm một chút khi đi làm, trừ những bạn da trắng và có nét ra (số này hơi hiếm nhỉ).

Nhưng mà con gái kỹ thuật có một nhận xét mình thấy đúng: Ít có bạn gái nào bị bắt nạt.

M

minhtuong

Guest
Từ hồi nãy giờ toàn tụi con gái mình buôn, đã có bác con trai nào phát biểu đâu. Hihi, có khi là ngại phát biểu sự thật. Đùa chút cho vui.

Chuyện con gái khô khan hay k là tùy tính người chứ không phải do chuyện học trường này trường kia.
Có những bạn đi làm mà quần áo lôi thôi, mặt mũi không trang điểm với lý do: bận, mất thời gian. Nhưng có những bạn luôn chỉn chu dù họ cũng rất bận.

Cá nhân mình thấy là con gái thì nên trang điểm một chút khi đi làm, trừ những bạn da trắng và có nét ra (số này hơi hiếm nhỉ).

Nhưng mà con gái kỹ thuật có một nhận xét mình thấy đúng: Ít có bạn gái nào bị bắt nạt.

Thật may mình là người đàn ông đầu tiên tham gia bài viết này:D.
Các bạn (phụ nữ) ở trên nói đúng hết x(x(. Mình chỉ theo thôi, mà không theo thì sẽ rất uổng:">.:">
Tất cả các bạn vốn đã đẹp (không có phụ nữ xấu mà lại), các bạn vào ngành xây dựng lại còn đẹp hơn. Ra công trường hay vào phòng họp, nóng cả trời, nóng cả đất mà thấy những bông hoa như các bạn thì may mắn chừng nào:">.
Thú thật, mình có một tật rất lạ, nhân dịp này mới dám nói, đó là mỗi lần ra công trường hay bước vào một cơ quan ngành xây dựng là cứ nhìn quanh xem có phụ nữ nào không, để làm gì thì xin dịp khác sẽ nói. :">
Vậy tại sao các bạn lại không vào ngành xây dựng nhỉ?

cao van ha

Thành viên rất năng động
Bạn diệp thanh bị hỏi câu đó mình cũng thấy có gì là ngạc nhiên cả bởi: Ở các trường kỹ thuật thường ít con gái hơn các trường kinh tế, ngoại ngữ,sư phạm....lên đôi lúc anh em hay bị hoa hết cả mắt khi nhìn thấy rất nhiều bạn gái dẫn đến đánh giá có lẽ hơi thiên vị cho các bạn ấy mà quên một điều rằng các cô gái của trường kỹ thuật cũng thật sự rất xinh xắn, duyên dáng. và có một cái ưu điểm nổi bật của con gái xây dựng là: Rất bản lĩnh,cá tính...có vẻ mạnh mẽ và không yếu đuối như các cô gái làm về nghành khác.------> Phải dùng câu này để chỉ về sự so sánh giữa chị em XD với các nghành khác là " Quý hồ tinh bất quý hồ đa".Ít nhưng mà chất! Hiiiiiiiiiii..........
Đôi lúc những lời nói đó chỉ là cái cớ để mở đầu câu chuyện với chị em thôi!

Diệp Thanh

Thành viên rất năng động
Bạn diệp thanh bị hỏi câu đó mình cũng thấy có gì là ngạc nhiên cả bởi: Ở các trường kỹ thuật thường ít con gái hơn các trường kinh tế, ngoại ngữ,sư phạm....lên đôi lúc anh em hay bị hoa hết cả mắt khi nhìn thấy rất nhiều bạn gái dẫn đến đánh giá có lẽ hơi thiên vị cho các bạn ấy mà quên một điều rằng các cô gái của trường kỹ thuật cũng thật sự rất xinh xắn, duyên dáng. và có một cái ưu điểm nổi bật của con gái xây dựng là: Rất bản lĩnh,cá tính...có vẻ mạnh mẽ và không yếu đuối như các cô gái làm về nghành khác.------> Phải dùng câu này để chỉ về sự so sánh giữa chị em XD với các nghành khác là " Quý hồ tinh bất quý hồ đa".Ít nhưng mà chất! Hiiiiiiiiiii..........
Đôi lúc những lời nói đó chỉ là cái cớ để mở đầu câu chuyện với chị em thôi!

Hihi. Bạn nói đúng đấy, con gái học KT ít nhưng mà chất. Nên toàn bị các anh kỹ thuật nhanh tay rinh mất. :))

Nhưng mà công nhận con gái kỹ thuật khi đi học ít quan tâm đến hình thức nên không bắt mắt lắm (người đẹp vì lụa mà lị :D) . Ra trường thì khác hẳn.

Nhưng mà giờ các em gái trường GT nhiều em xinh lắm ạ.

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Thật may mình là người đàn ông đầu tiên tham gia bài viết này:D.
Các bạn (phụ nữ) ở trên nói đúng hết x(x(. Mình chỉ theo thôi, mà không theo thì sẽ rất uổng:">.:">
Tất cả các bạn vốn đã đẹp (không có phụ nữ xấu mà lại), các bạn vào ngành xây dựng lại còn đẹp hơn. Ra công trường hay vào phòng họp, nóng cả trời, nóng cả đất mà thấy những bông hoa như các bạn thì may mắn chừng nào:">.
Thú thật, mình có một tật rất lạ, nhân dịp này mới dám nói, đó là mỗi lần ra công trường hay bước vào một cơ quan ngành xây dựng là cứ nhìn quanh xem có phụ nữ nào không, để làm gì thì xin dịp khác sẽ nói. :">
Vậy tại sao các bạn lại không vào ngành xây dựng nhỉ?

Ơ, thế 2 anh em mình có cái tính giống nhau nhỉ.:D

Ai nói con gái xây dựng là không xinh, là không nữ tính nhỉ. Mình là dân thủy lợi ( cái ngành ít bạn nữ theo học nhất ) mà lúc nào cũng thấy các bạn nữ thật dễ thương, hiền hòa như dòng kênh xanh, có lúc lại sôi nổi, cuồng nhiệt như cái Tràn đang xả lũ.

Mời các bạn nam ghe thăm Đà Nẵng, đảm bảo các bạn sẽ say khi chưa uống 1 giọt rượu nào khi được gặp các mỹ nhân của Chi Hội Đà Nẵng

cao van ha

Thành viên rất năng động
Mình thấy rất bồ kết mấy em gái học về KT!hiiiiiiii....Nói thật đấy
Mà Diệp Thanh cũng học trường giao thông à? Mình cũng học Trường Đại học GTVT Hà Nội. Phải nói là nhiều em xinh thật. Trước mình học lớp Kinh tế xây dựng lên con gái không chỉ xinh mà lại còn nhiều nữa.hiiiii.....Nhiều anh trường khác đến nhòm ngó phết.hiiiiii

Diệp Thanh

Thành viên rất năng động
Từ bấy đến giờ các bạn toàn khen các bạn nữ ở Đà Nẵng xinh tươi. Hihi, quả này bầu hoa hậu diễn đàn chắc bao nhiêu giải Đà Nẵng ôm hết rồi.
Mình học GT.

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Ngày xưa, hồi ở Trường Giao thông có một câu chuyện trên Báo nội bộ của Trường như sau:

Chuyện kể rằng, một phóng viên khảo sát hết thị trường "gái" của giao thông đã về viết bài trên trang nhất để kết luận:
- Một nửa con gái Giao thông là Cá "S"ấu và Cá Mập!
Dư luận lên án dã man bài viết trên, thậm chí là thành lập cả đoàn biểu tình đến để đập phá trụ sở Báo, yêu cầu phóng viên trên xin lỗi và đính chính bài viết.

Trước áp lực mạnh mẽ của dư luận, ông phóng viên nọ đành phải xin lỗi và đính chính như sau:

- Tòa soạn thật sự xin lỗi vì bài viết ngày ...../2/200... trên trang 2, báo ...... Nay, tòa soạn xin đính chính như sau:
Một nửa con gái Giao thông không phải là Cá "S"ấu và Cá Mập!
Kết cục: Tòa soạn đó bị giải thể ngay sau đó 5 ngày! Vì đó không phải là sự thật!

densau1nguoi86

Thành viên rất triển vọng
ai bảo là con gái XD, GT không xinh nào ?
Em đang học Lớp KTXD của trường ĐHXD. 60% là Nữ. trời ơi, toàn các em chân dài ....:D. Khi nào mà nghỉ học vài ngày là lại nhớ các bạn ấy quá chỉ muốn sớm đi học để được ngồi cạnh các người đẹp thôi :">
nhưng cũng hơi mệt với các người đẹp khi đến các ngày trọng đại như: 20/10 - 14/2. Mấy anh em con trai trong lớp cứ phải gọi là " chạy lên chạy xuống " vì chuẩn bị 1 bữa tiệc nho nhỏ cho các nàng tại lớp. :x

Last edited by a moderator:

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
ai bảo là con gái XD, GT không xinh nào ?
Em đang học Lớp KTXD của trường ĐHXD. 60% là Nữ. trời ơi, toàn các em chân dài ....:D. Khi nào mà nghỉ học vài ngày là lại nhớ các bạn ấy quá chỉ muốn sớm đi học để được ngồi cạnh các người đẹp thôi :">
nhưng cũng hơi mệt với các người đẹp khi đến các ngày trọng đại như: 20/10 - 14/2. Mấy anh em con trai trong lớp cứ phải gọi là " chạy lên chạy xuống " vì chuẩn bị 1 bữa tiệc nho nhỏ cho các nàng tại lớp. :x
Mấy ngày kia chú quên không nhắc đến 08/3. Bạn gái anh đang có yêu cầu rất ... to to là được đi uống trà đá với người yêu (là anh) vào ngày đó. mà anh thì đang ở cách cô ấy tới hơn 600km. (14/2 vừa rồi anh đã thất hẹn rồi).

Nói nhỏ cả làng nghe, người yêu em học Giao thông đấy. Nhưng xinh số 1. Em không cho số điện thoại, không cho hình đâu, chẳng dại mà cho thiên hạ là dân GT, XD biết, mất ngay!

densau1nguoi86

Thành viên rất triển vọng
Mấy ngày kia chú quên không nhắc đến 08/3. Bạn gái anh đang có yêu cầu rất ... to to là được đi uống trà đá với người yêu (là anh) vào ngày đó. mà anh thì đang ở cách cô ấy tới hơn 600km. (14/2 vừa rồi anh đã thất hẹn rồi).

Nói nhỏ cả làng nghe, người yêu em học Giao thông đấy. Nhưng xinh số 1. Em không cho số điện thoại, không cho hình đâu, chẳng dại mà cho thiên hạ là dân GT, XD biết, mất ngay!
úi, anh không nhắc em tí quên. Kiểu này lại " chạy " ra trò đây :D.
14/2 vừa rồi bọn em tụ tập mấy thằng chưa có girlfriend làm 1 bữa lai zai, nhưng đang trên đường đi nhìn thấy 1 vụ tai nạn giao thông máu me đầy người, sợ quá mấy thằng bảo nhau thôi, vào gảy mấy con.... ốc rồi về. chán chẳng muốn chết nữa :D.
Anh cứ post ảnh của bạn gái anh lên đi, yên tâm là bọn em chỉ xem trong...im lặng. không nói 1 lời nào đâu :cool:

H

headstrong4220

Guest

Ờ, đúng thật. Mình tán một cô xây dựng mà nó không đổ, đang điên hết cả đầu, đang tính bỏ cuộc đây...

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Ờ, đúng thật. Mình tán một cô xây dựng mà nó không đổ, đang điên hết cả đầu, đang tính bỏ cuộc đây...
Đẹp như anh em mình mà tán không đổ thì đừng tán nữa. Để cho họ phải mất công tán lại! Ặc...:))

Không biết diễn đàn có cô khỉ con nào không nhỉ?

boytongdat

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Nếu không nhầm thì "không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp"
Như thế theo mình con gái trường nào cũng là phụ nữ.
Chúc các chị em diễn đàn ngày càng biết làm cho mình xinh đẹp hơn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới