Nghĩ gì về con gái học xây dựng?

huy_bo91

Thành viên mới
mình thì thấy bạn gái học xây dựng có cá tính rất khác. mang một cái gì đó nam tính :cool::cool::cool:. theo các ban trai xây dựng lấy gái gì là hợp vậy

huy_bo91

Thành viên mới
con gái mà theo xây dựng thì lên thiết kế hoặc dự toán

N

nmt07

Guest
Con trai xd nên lấy gái xd, hoặc bác sĩ, hoặc sư phạm! Mà nói chung lấy được tất! He he! Trừ diễn viên, nghệ sĩ ...

le ngoc diep

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Con gái ngành xây dựng như tách trà.

Con gái ngành xây dựng như tách trà. Ngồi trong sân vắng vẻ, tách trà như tâm tình của cô gái. Xuân qua thu lại, thế sự như mây. Người đời hay nói: Rượu, thuốc lá, trà là 3 báu vật của đàn ông. Con gái ngành khác như thuốc lá, rượu nồng còn con gái ngành xây dựng lặng lẽ như trà hương. So với hương trà man mác, vô luận khói thuốc đắng cay hay men rượu nồng nàn đều thành thô tục. Song người đời say mê sự kích thích của rượu và thuốc lá, ít ai thư thái để tận hưởng vị thanh khiết của trà.
Xa lánh thế gian huyên náo mới có thể giữ được sự thuần khiết của tâm hồn, mới có thể hiểu được nhã thú của đời người. Con gái ngành xây dựng, bấc kể đi làm hay ở nhà, việc gì họ làm cũng chỉn chu. Con gái ngành xây dựng lương thiện, biết hy sinh, không cầu báo đáp, không tranh giành, hệt như hương trà u mặc thời ẩn, thời hiện.
Song, trong khi người đời tán dương con gái ngành khác thì họ đối xử với con gái ngành xây dựng thật bất công. Con gái ngành xây dựng chan chứa thương yêu mà không một ai nhớ họ, nhưng họ không để ý mà chỉ rút vào im lặng. Trong khi con gái nghành khác làm bao chuyện ầm ỹ, con gái ngành xây dựng vẫn thản nhiên giữ gìn mỹ đức.
Con gái ngành xây dựng yêu ai, người đó sẽ là người tình trong mộng. Họ khiêm nhường, khiêm nhường như tách trà. Một làn gió nhẹ thoảng qua. mặt tách trà gợn sóng, chờ đợt người tới thưởng thức. Mà người thưởng trà sẽ có một đời hạnh phúc.

Last edited by a moderator:

hp_1422

Thành viên mới
Con gái xây dựng không ai dám bảo không xinh, không duyên, nhất là con gái 03kx đúng không ban?

art72

Thành viên rất triển vọng
Con gái ngành xây dựng như tách trà. Ngồi trong sân vắng vẻ, tách trà như tâm tình của cô gái. Xuân qua thu lại, thế sự như mây. Người đời hay nói: Rượu, thuốc lá, trà là 3 báu vật của đàn ông. Con gái ngành khác như thuốc lá, rượu nồng còn con gái ngành xây dựng lặng lẽ như trà hương. So với hương trà man mác, vô luận khói thuốc đắng cay hay men rượu nồng nàn đều thành thô tục. Song người đời say mê sự kích thích của rượu và thuốc lá, ít ai thư thái để tận hưởng vị thanh khiết của trà.
Xa lánh thế gian huyên náo mới có thể giữ được sự thuần khiết của tâm hồn, mới có thể hiểu được nhã thú của đời người. Con gái ngành xây dựng, bấc kể đi làm hay ở nhà, việc gì họ làm cũng chỉn chu. Con gái ngành xây dựng lương thiện, biết hy sinh, không cầu báo đáp, không tranh giành, hệt như hương trà u mặc thời ẩn, thời hiện.
Song, trong khi người đời tán dương con gái ngành khác thì họ đối xử với con gái ngành xây dựng thật bất công. Con gái nghành xây dựng chan chứa thương yêu mà không một ai nhớ họ, nhưng họ không để ý mà chỉ rút vào im lặng. Trong khi con gái nghành khác làm bao chuyện ầm ỹ, con gái ngành xây dựng vẫn thản nhiên giữ gìn mỹ đức.
Con gái ngành xây dựng yêu ai, người đó sẽ là người tình trong mộng. Họ khiêm nhường, khiêm nhường như tách trà. Một làn gió nhẹ thoảng qua. mặt tách trà gợn sóng, chờ đợt người tới thưởng thức. Mà người thưởng trà sẽ có một đời hạnh phúc.
Chắc là con gái xây dựng sẽ rất hợp với con trai sư phạm, nhất là sư phạm văn. Họ mới có nhiều thời gian và lãng mạn để thưởng thức những chén trà đó.:D

huyan0702

Thành viên có triển vọng
Website
webxaydung.vn
Ước 1 lần đc cầm tay gái xây dựng.. :x:x:x

Em hỏi tí ko phải các bác bỏ quá cho. Cái câu:

Trai công trường cơm đường gạo chợ
Gái Công trường như giường bệnh viện

là xuất phát từ đâu mà ra ấy nhỉ.. :D

booham

chào cả nhà e là con gái và cũng học bên xây dựng :D
nhưng mà e có thắc mắc nên vô đây spam tí thui có phải 4rum nhà mènh đọc ngược từ dười lên trên phải ko ạ ???:confused::confused::confused::confused::confused:
e chưa thấy thế này bao j:cool:
con gái học Xd mới quý :x

huyan0702

Thành viên có triển vọng
Website
webxaydung.vn
chào cả nhà e là con gái và cũng học bên xây dựng :D
nhưng mà e có thắc mắc nên vô đây spam tí thui có phải 4rum nhà mènh đọc ngược từ dười lên trên phải ko ạ ???:confused::confused::confused::confused::confused:
e chưa thấy thế này bao j:cool:
con gái học Xd mới quý :x

Cái này là do thiết lập của diễn đàn, nhưng mình thấy vẫn xem bt đây này?

Bạn vào đây thay đổi tùy chọn: http://giaxaydung.vn/diendan/profile.php?do=editoptions
Chỗ Chế độ hiển thị bài viết bạn chọn lại theo ý mình. Nếu chọn cũ nhất xếp trước thì đọc như bình thường, còn nếu chọn mới nhất xếp trước thì bạn sẽ phải đọc từ dưới lên. :)

p/s: Em nói thế ko biết có đúng ko? Các bác mod tha cho em cái tội múa rìu qua mắt thợ, chỉ muốn gây ấn tượng với bạn nữ này tí thui.:"> (chưa có ng iu mà. :p )

G

golden_key_1707

Guest
Con trai vào ý kiến đây!
Mình thấy con gái ngành nào cũng có một nét đẹp riêng đó chứ.
Như con gái kinh tế thì hoạt bát.
Con gái làm văn thì lãng mạn.
Con gái xây dựng cá tính.
Mình thấy con gái xây dựng trong mắt con trai xây dựng tụi mình cũng rất đẹp đó chứ :">

DutoanCIC

Thành viên rất triển vọng
Cũng là con gái xây dựng nhưng tớ bỏ phiếu cho CON GÁI THÌ KHÔNG NÊN HỌC XÂY DỰNG. Ke ke đây là ý thích nông nổi của tớ thời trẻ, sau này tớ mà có con gái nó đòi học xây dựng tớ oánh cho què chân x(
Con gái học xây dựng có thể tốt đấy nhưng đi làm thì chắc chắn sẽ có nhìu hạn chế hơn con trai rồi. Vì thế chỉ mong là các bạn nữ xây dựng đi làm rồi sẽ tìm đc công việc phù hợp và nhận đc sự cảm thông, trân trọng của các đồng nghiệp nam. Còn xinh xấu thì hì hì có xèng sẽ đẹp hơn nhìu, chịu khó kiếm xèng và chăm sóc bản thân là xinh hết :x:x:x

X

xuanhai88

Guest
ừ có chị nào là cao thủ xây dựng chỉ em với.em muốn tính cái khối lượng thép = excell mà không biết làm thế nào để vẽ thanh thép cả.giúp mình với nhé.cám ơn các chị.!!!!!!:x:cool:

Z

zen_2010

Guest
Hehe, mình cũng thích con gái xây dựng nè, con gái xây dựng cá tính mà.
Còn đẹp hay xấu gì thì con gái thì ai cũng thế mà x( Đâu đánh đồng một ngành dc.

maingaxd

Thành viên nhiều triển vọng
Vẽ trong excel

ừ có chị nào là cao thủ xây dựng chỉ em với.em muốn tính cái khối lượng thép = excell mà không biết làm thế nào để vẽ thanh thép cả.giúp mình với nhé.cám ơn các chị.!!!!!!:x:cool:
Em đã hiện thanh Drawing chưa?
Chưa thì zô View - Toolbars - Drawing.
ở thanh Drawing e chọn cái line ý.
Nếu muốn vẽ đường thẳng thì giữ pím Shift đồng thời kéo chuột nha.
Mấy cái thép loằng ngoằng thì có hình sẵn rồi đó.
P/s: chị ko pải cao thủ đâu nha. x(

Nguyetxd

Thành viên nhiều triển vọng
Hồi mới vào trường năm thứ nhất mặt tròn như cái mâm, lúc ra trường đi làm 6 năm thì chuyển thành mặt trái xoan:((. Đôi lúc những thằng bạn thân bảo: Bà mà là còn gái à?:D vì cái gì cũng lọ mọ làm. Nói chung vẫn tự hào vì mình là con gái XD, cá tính và thẳng thắn.

huyan0702

Thành viên có triển vọng
Website
webxaydung.vn
Hồi mới vào trường năm thứ nhất mặt tròn như cái mâm, lúc ra trường đi làm 6 năm thì chuyển thành mặt trái xoan:((. Đôi lúc những thằng bạn thân bảo: Bà mà là còn gái à?:D vì cái gì cũng lọ mọ làm. Nói chung vẫn tự hào vì mình là con gái XD, cá tính và thẳng thắn.

Gái XD có thích lấy trai XD ko nhỉ?

C

chrome

Guest
hj hj! con gai hoc xay dung la hay day! ca tinh manh me, hoi ngang buong mot chut, nhung neu biet cach chieu thi se ngoan ngay. con gai xay dung khong he kho khan mot chut nao ca! doi khi ho rat lang man ay! noi chung la minh rat thich con gai hoc xay dung!

Bạn này nói sao như là con gái học xây dựng tự khen ấy :))

Linhxinh05

Thành viên có triển vọng
Nói chung con gái XD giống hệt các bạn gái trường khác, chỉ khác là họ có SL ít nhưng lại được nhiều anh cưa cẩm hơn. Theo tỷ lệ mà, thế nên họ chẳng cần chăm chút đỏm dáng mấy mà vẫn ko sợ ế:):):). các bạn cứ tính mà xem, cả lớp 45 trai/ 5 nữ, chỉ cần chớp mắt lia từ cuối lớp đến đầu lớp kiểu gì chẳng có vài anh gục! Đến lúc đi làm cũng thế, môi trường nhiều nam ít nữ thì đương nhiên đc nhận công việc nhàn hơn rồi. Con trai XD luôn là nhứng anh chàng ga lăng!. Đấy là cảm nhận của riêng mình:x

le ngoc diep

NGƯỜI NỮ TRONG CA TỪ TRỊNH CÔNG SƠN

Đối tượng chính trong tình yêu – người nữ, xuất hiện khá nhiều trong ca từ Trịnh Công Sơn. Em thường là những thiêu nữ buồn, yếu ớt, xanh xao, có vóc dáng mảnh mai, mong manh, tiểu thư khuê các:

Tìm em tôi tìm

Mình hạc xương mai…

Nụ cười mong manh

Một hồn yếu đuối…

(Đóa hoa vô thường)

Gọi nắng trên vai em gầy đường xa áo bay…

Cho tay em dài gầy thêm nắng mai…

(Hạ trắng)

Nắng có hồng bằng đôi môi em, mưa có buồn bằng đôi mắt em…

Vai em gầy guộc nhỏ, như cánh vạc về chốn xa xôi…

(Như cánh vạc bay)

Với ông, cái đẹp của người con gái là cái đẹp mong manh, thanh thoát: với gót sen hồng, miệng ngọt từ tâm, ngón xuân nồng, đôi môi lửa cháy, mi cong cỏ mượt, tay xanh ngà ngọc, da thơm quả ngọt, môi hồng đào…

Người phụ nữ Việt Nam trong ca khúc Việt Nam, thơ ca Việt Nam thường là những người nữ ẩn nhẫn, thụ động: biến thành tượng đá, ngồi đan áo, ôm đàn, hay hái hoa, hái mơ, gánh thóc, dệt lụa.

Trong khi đó, người phụ nữ trong ca từ của Trịnh Công Sơn không thấy gảy đàn, đan áo, gánh thóc hay dệt lụa gì cả. Mà chỉ khi nghiêng vai, khi nghiêng sầu (Mưa hồng), khi tung tăng dưới hang me (Tuổi đời mênh mông), lúc đứng lên gọi mưa vào hạ (Gọi tên bốn mùa), khi lại cười khúc khích trên lưng (Quỳnh Hương)…

“Người phụ nữ trong Trịnh Công Sơn đẹp dung dị và tự do bình thường. Tự do với cuộc đời, với tình yêu. Trong xã hội Việt Nam, cho đến nay, chưa chắc gì người phụ nữ đã được giải phóng và được tôn trọng đúng mức”. Tôn trọng người phụ nữ, trân trọng và nâng niu họ rất hồn nhiên và chân thành: ông sẵn sàng làm viên đá cuội để lăn theo gót hài của nàng. Vì nâng niu và trân trọng phụ nữ như vậy, nên Trịnh Công Sơn là một trong những nhạc sĩ viết lời ru nhiều nhất về tình ca: Ru tình, Rơi lệ ru người, Ru đời đã mất, Ru đời đi nhé, Ru em, Ru em từng ngón xuân nồng…

(Ban Mai – Trịnh Công Sơn, vết chân dã tràng)

Last edited by a moderator:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới