Nghĩa vụ bảo hành khi chấm dứt (terminate) Hợp đồng

rollsroyce

Thành viên có triển vọng
Xin chào các bạn,

Công ty mình có ký một HĐ tư vấn thiết kế với nhà thầu A, trong HĐ có quy đinh chính về Bond như sau
  • Performance Bond:

• Giá trị: 10% giá trị HĐ
  • Thời hạn hiệu lực: đến 30 ngày sau khi bàn giao
  • Trả BP: khi nhà thầu mở Warrranty Bond

• Warranty Bond:

• Giá trị: 5% giá trị HĐ
  • Thời gian đệ trình: trong vòng 15 ngày sau khi bàn giao
  • Thời hạn hiệu lực: 24 tháng sau khi bàn giao

Hiện tại, Công ty mình và Cty A đang tiến hành chấm dứt HĐ, do điều kiện khách quan không phải do lỗi của bên nào cả. Đến thời điểm chấm dứt, bên mình đã thanh toán cho Công ty A 50% giá trị HĐ. Cty A đòi mình phải trả Performance Bond.

Như vậy, mình muốn hỏi là:
1. Khi chấm dứt HĐ giữa chừng như vậy, công việc mà đã phải thanh toán có được bảo hành hay không
2. Mình có thể vẫn giữ Performance Bond hoặc yêu cầu mở Warranty Bond để đảm bảo nghĩa vụ bảo hành không?.
3. Có văn bản luật nào quy định cụ thể về vấn đề này không (mình có nghiên cứu NĐ 48, Luật XD...nhưng vẫn chữa rõ về vấn đề này). Các nội dung mà mình hỏi ko được quy định cụ thể trong HĐ và hầu như nhà thầu không đồng ý với đề xuất của mình các bạn nhé.

Rất mong sự giúp đỡ của các bạn.

rollsroyce

Thành viên có triển vọng
Hi các bạn...mình đang cần giải đáp gấp về vấn đề nêu trên.......các bạn giúp với ạ...tkssss

rollsroyce

Thành viên có triển vọng
có anh chị nào có kinh nghiệm về việc này thì giúp mình với.....................

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới