Nhân công nhóm II, nhóm III

nhatvirus

Thành viên có triển vọng
Bác nào chỉ dùm em trong bảng lương A1.8 hệ nhân công nhóm II, nhóm III khi nào thì áp dụng. Em chưa hiểu cách áp dụng bảng lương A1.8. Bác nào có toàn bộ bảng lương A1 post lên cho em nhé!
Em cám ơn nhiều!

N

NGUYENMANHHA

Guest
Bảng lương A1.8

Xin gửi bạn bảng lương A1.8 và đối tượng áp dụng của nhóm I, II, III

File đính kèm

• BANG LUONG.rar
    487,8 KB · Đọc: 11.075
Last edited by a moderator:

ah_ah

Thành viên mới
Xin chỉ rõ cách áp dụng bảng lương A.1.
Nhân công Nhóm 1, 2, 3 được áp dụng cho nhưng nhóm ngành nào cụ thể và mở rộng
VD: nhóm 2 là nc xây dựng đường, vậy có áp dụng nhóm 2 cho xây dựng nhà được ko?

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
VD: nhóm 2 là nc xây dựng đường, vậy có áp dụng nhóm 2 cho xây dựng nhà được ko?

Nhân công nhóm 2 được áp dụng cho xây dựng đường, nhưng khi sử dụng trong công trình dân dụng vẫn áp dụng nhân công nhóm 2 cho công nhân điện, nước.
Thân chào!

phuongdhtl

Thành viên rất năng động
Trong bảng lương A.1.8 đã ghi rõ cụ thể từng nhóm với từng ngành, từng công việc cụ thể rồi mà bạn. Bạn có thể coi kỹ hoặc tìm nhom phù hợp với ngành của mình mà.

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Bạn xem bảng phân nhóm lương A.1.8 Xây dựng cơ bản :

I

icqseabridge

Guest
Xin gửi bạn bảng lương A1.8 và đối tượng áp dụng của nhóm I, II, III

Gửi bác NGUYENMANHHA,

Phiền bác cho em xin bảng tính lương A1.8.2: Lương nhóm ngành Vật liệu xây dựng được không? Hiện nay em đang vướng việc tính lương cho nhân công tham gia xây dựng nhà máy xi măng. Rất mong bác giúp đỡ...

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Gửi bác NGUYENMANHHA,

Phiền bác cho em xin bảng tính lương A1.8.2: Lương nhóm ngành Vật liệu xây dựng được không? Hiện nay em đang vướng việc tính lương cho nhân công tham gia xây dựng nhà máy xi măng. Rất mong bác giúp đỡ...
Ngành vật liệu xây dựng dùng chung bảng lương A.1.8 với nhân công ngành XDCB . Nhân công tham gia xây dựng nhà máy xi măng thì bạn phải tra ở nhóm ngành tương ứng với công việc của họ chứ không tính theo công trình của họ thi công là công trình gì.
Nhân công vật liệu xây dựng được phân làm 3 nhóm quy định trong Nghị định 2005/2004/NĐ-CP.

hamanhhai

Thành viên nhiều triển vọng
Xin các bác vài lời. Mình có công trình thủy điện chuẩn bị thi công các hạng mục đào móng thì nhân công lái xe lái máy thì thuộc nhóm II theo NĐ 205,tuy nhiên lái xe lái máy thi công công trình thủy điện thì có phải áp dụng nhóm III không hay cứ để nhóm II cũng được. Xin hỏi các bác 1 điều nữa là nhân công trong công tác khoan nổ mìn hố móng thì áp dụng bảng lương nào vậy ?

conmachetdoi

Mình đang làm một dự án đào một nhánh sông mới để nắn dòng nhưng mình đang rất lúng túng không biết nhân công trong các công tác đào sông thì thuộc nhóm nào? có thể áp dụng theo loại Công trình thủy (nhân công nhóm III) được không? Mong các bác giải đáp giùm.

ThuongDK

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Mình đang làm một dự án đào một nhánh sông mới để nắn dòng nhưng mình đang rất lúng túng không biết nhân công trong các công tác đào sông thì thuộc nhóm nào? có thể áp dụng theo loại Công trình thủy (nhân công nhóm III) được không? Mong các bác giải đáp giùm.

Bạn tham khảo văn bản này của BNN xem, mình tải cái này từ Vietlaw

File đính kèm

• d01 1121100.doc
    73 KB · Đọc: 1.038

conmachetdoi

Bạn tham khảo văn bản này của BNN xem, mình tải cái này từ Vietlaw

Cám ơn bạn, nhưng mà văn bản này cũ quá rồi (từ năm 2000), bạn có văn bản nào mới hơn nói về vấn đề này không?

ThuongDK

Cám ơn bạn, nhưng mà văn bản này cũ quá rồi (từ năm 2000), bạn có văn bản nào mới hơn nói về vấn đề này không?
Hiện tôi vẫn chưa có văn bản nào mới nói đến đề tài mà bạn cần. Chúng tôi làm thầu những gói thầu của BNN & PTNT quản lý thì vẫn xài cái này tuy nó cũ nhưng vẫn còn hiệu lực đấy bạn có thể search trong hệ thống văn bản pháp luật của Việt Nam. Tôi tra cứu thấy còn hiệu lực mới post lên. Hi
Số hiệu112/ TT-BNN
Ngày ký:06/11/2000
Người ký: Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Phạm Hồng Giang
Trích yếuThông tư hướng dẫn lập và điều chỉnh dự toán các công trình XDCB thuộc Bộ Nông nghiệp và PTNN quản lý

Cơ quan ban hành: Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn
Phần loại:Thông tư
Hiệu lực:Còn

Last edited by a moderator:
I

icqseabridge

Guest
Ngành vật liệu xây dựng dùng chung bảng lương A.1.8 với nhân công ngành XDCB . Nhân công tham gia xây dựng nhà máy xi măng thì bạn phải tra ở nhóm ngành tương ứng với công việc của họ chứ không tính theo công trình của họ thi công là công trình gì.
Nhân công vật liệu xây dựng được phân làm 3 nhóm quy định trong Nghị định 2005/2004/NĐ-CP.

Bác hungvina16 ơi,

Thế nhân công tham gia việc lắp đặt gạch chịu lửa lò nung và sửa chữa bảo dưỡng lò nung được xem là nhân công xây dựng cơ bản phải không? Tuy nhiên, nhân công này được tính vào nhóm nào? Bậc nhân công được tính như thế nào? Bác có thể giúp chỉ rõ cho em được không?

Cảm ơn bác nhiều!

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
@ Về hiệu lực thông tư 112/2000/TT/BNN-XDCB:
Theo mình biết thì thông tư 112/2000/TT/BNN-XDCB hết hiệu lực ngày 1/1/2001 và được thay thế bằng TT 51/2001/TT-BNN-XDCB.
Thông tư 51/2001/TT-BNN -XDCB hết hiệu lực ngày 24/9/2005 và được thay thế bằng TT 54/2005/TT-BNN.
Thông tư 54/2005/TT-BNN hết hiệu lực ngày 11/8/2006 và được thay thế bằng TT 56/2006/TT-BNN
Thôgn tư 56/2006/TT-BNN cũng đã hết hiệu lực ngày 17/7/2007 và thay thế bằng TT 54/2007/TT-BNN.
Hiện nay thông tư 54/2007/TT-BNN còn hiệu lực.
@ Về nhân công lắp đặt gạch chịu lửa lò nung và sửa chữa bảo dưỡng lò nung:
Nếu là nhân công của đơn vị SX vật liệu tham gia thường xuyên vào quá trình vận hành sản xuất thì thuộc nhân công sản xuất vật liệu.
Nếu chỉ là công nhân của đơn vị ký hợp đồng sửa chữa lò thì thuộc nhân công XDCB.

ThuongDK

@ Về hiệu lực thông tư 112/2000/TT/BNN-XDCB:
Theo mình biết thì thông tư 112/2000/TT/BNN-XDCB hết hiệu lực ngày 1/1/2001 và được thay thế bằng TT 51/2001/TT-BNN-XDCB.
Thông tư 51/2001/TT-BNN -XDCB hết hiệu lực ngày 24/9/2005 và được thay thế bằng TT 54/2005/TT-BNN.
Thông tư 54/2005/TT-BNN hết hiệu lực ngày 11/8/2006 và được thay thế bằng TT 56/2006/TT-BNN
Thôgn tư 56/2006/TT-BNN cũng đã hết hiệu lực ngày 17/7/2007 và thay thế bằng TT 54/2007/TT-BNN.
Hiện nay thông tư 54/2007/TT-BNN còn hiệu lực.
@ Về nhân công lắp đặt gạch chịu lửa lò nung và sửa chữa bảo dưỡng lò nung:
Nếu là nhân công của đơn vị SX vật liệu tham gia thường xuyên vào quá trình vận hành sản xuất thì thuộc nhân công sản xuất vật liệu.
Nếu chỉ là công nhân của đơn vị ký hợp đồng sửa chữa lò thì thuộc nhân công XDCB.
Theo mình từ thay thế với hết hiệu lực thì hoàn toàn khác nhau.
Trong thông tư 51 chỉ thay thế chứ không nói là hết hiệu lực Bộ nào cũng phải có công báo các văn bản hết hiệu lực.

tigon27

Thành viên có triển vọng
Theo mình được biết thì nhóm mức lương được Bộ NN qui định trong TT112/2000 không còn hiệu lực nữa dù Bộ này không có thông báo VB hết hiệu lực. Thông tư này hướng dẫn TT02/2000 của BXD và các công trình chuyên ngành của Bộ NN thôi các bạn ạ. Vả lại qui định nhóm nhân công theo TT này áp dụng cho bảng lương A6. Mình đồng ý với ý kiến của bạn hungvina16.

meougt

Thành viên có triển vọng
nguyenmanhha ơi gửi cho tớ bảng lương A1.8 với, cám ơn bạn nhìu

ngmaiphuong

Thành viên có triển vọng
Nhân công lát vỉa hè thuộc nhóm I hay II?

Theo bảng lương A.1.8. Xây dựng cơ bản
Nhóm I có công việc thủ công
Nhóm II có xây dựng đường giao thông
Vậy theo các bác cho biết: công nhân lát vỉa hè (gạch tự chèm) là thợ thủ công có được thuộc nhóm II hay không?
Rất mong sớm nhận được sự giúp đỡ. Xin chân thành cảm ơn các bác.

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Theo bảng lương A.1.8. Xây dựng cơ bản
Nhóm I có công việc thủ công
Nhóm II có xây dựng đường giao thông
Vậy theo các bác cho biết: công nhân lát vỉa hè (gạch tự chèm) là thợ thủ công có được thuộc nhóm II hay không?
Rất mong sớm nhận được sự giúp đỡ. Xin chân thành cảm ơn các bác.

1. Vấn đề của bạn: Nhân công lát gạch tự chèn (lát vỉa hè) được tính là nhân công lắp dựng cấu kiện ---> Nhóm I.

2. Thực ra, ngay bản thân tôi, làm thầu hay dự toán cũng theo thói quen là nhiều. Các bác thấy đấy, Ví dụ như là công trình thủy lợi chẳng hạn, đâu cứ phải thủy lợi là đưa vào nhóm III hết đâu, chẳng hạn:Nhân công cho công tác bê tông, cốp pha, cốt thép (của kè hay tràn xả lũ), vận chuyển vật liệu v.v..---->nhóm I.

Hay ví dụ như đường giao thông cũng thế, các công tác trên cũng là nhóm I. Chỉ có nhân công theo máy (như bạn chiết tính nhân công của đào nền đường, san đắp nền chẳng hạn thì mới là nhóm II thôi).

Còn công trình xây dựng dân dụng và công nghiệp thì thông thường có mỗi nhân công lắp đặt thiết bị là nhóm II (mã nhân công trong ACITT là B33.60... , còn lại là nhóm I (mã nhân công A24.60..)

Nhiều khi, tôi hay bị đối tác bắt bẻ về loại nhân công này. Họ bảo Nhân công bê tông, thép nhưng là bê tông thép của công trình thủy lợi thì là nhóm III, mặc dù ND/2004-NĐ-CP đã quy định rõ. :(( (khổ thế chứ).

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới