Nhờ các bạn tư vấn giùm giá hợp đồng thuê tư vấn QLDA là bao nhiêu %

41kt7

Thành viên rất năng động
Dự án do cơ cơ quan em là chủ đầu tư đã được Phê duyệt dự án (TMĐT), bên em dự kiến sau khi phê duyệt xong dự toán, bản vẽ thi công (phê duyệt xong bước lập BVTC) mới thuê tư vấn quản lý dự án; em giả sử chi phí quản lý dự án trong tổng mức đầu tư được phê duyệt là 1,5 tỷ, các công việc trước đây bên em hoàn toàn tự tổ chức như vậy hợp đồng bên em thuê TV QLDA nên là bao nhiêu phần trăm (%) x 1,5 tỷ (ví dụ 60%x1,5 tỷ).

---
Em xin phép hỏi thêm nếu bên em đã thuê tư vấn QLDA rồi, theo quy định Chủ đầu tư vẫn phải có người tham gia nghiệm thu...như vậy trường hợp này Chủ đầu tư có cần thành lập ra BQLDA "của mình" nữa không?

thangcola113

Thành viên rất nhiệt tình
Dự án do cơ cơ quan em là chủ đầu tư đã được Phê duyệt dự án (TMĐT), bên em dự kiến sau khi phê duyệt xong dự toán, bản vẽ thi công (phê duyệt xong bước lập BVTC) mới thuê tư vấn quản lý dự án; em giả sử chi phí quản lý dự án trong tổng mức đầu tư được phê duyệt là 1,5 tỷ, các công việc trước đây bên em hoàn toàn tự tổ chức như vậy hợp đồng bên em thuê TV QLDA nên là bao nhiêu phần trăm (%) x 1,5 tỷ (ví dụ 60%x1,5 tỷ).

---
Em xin phép hỏi thêm nếu bên em đã thuê tư vấn QLDA rồi, theo quy định Chủ đầu tư vẫn phải có người tham gia nghiệm thu...như vậy trường hợp này Chủ đầu tư có cần thành lập ra BQLDA "của mình" nữa không?
Câu trả lời đã có trong bài viết: http://www.giaxaydung.vn/diendan/f59/gia-tri-hop-dong-cua-tu-van-quan-ly-du-115009.html

NamTVDS

Thành viên năng động
Chủ đầu tư thuê Tư vấn QLDA

---

Mình trao đổi cùng các bạn như sau:
1. Chủ đầu tư thuê Tư vấn QLDA theo như thông tin bạn cung cấp thì trong trường hợp này để xác định chi phí Tư vấn QLDA hợp lý nhất là bằng cách lập dự toán (Căn cứ vào chi phí đã tính theo QĐ957 và tình hình thực tế để xác định cho hợp lý).
2. Khi thuê Tư vấn QLDA rồi thì Chủ đầu tư không cần thành lập Ban QLDA nữa mà cần thực hiện nhiệm vụ và quyền hạn theo quy định tại Điều 35 của Nghị định số 12/2009/NĐ-CP.

Vũ Thành Nam
Đơn vị công tác: Cục Quản lý hoạt động xây dựng, Bộ Xây dựng
Mobile: 099.668.99.88 - 01289.859.869

Chỉnh sửa cuối:

duybi88

Thành viên mới
Phí dịch vụ tư vấn.

Mình có thắc mắc này mong mọi người giúp đỡ.

hiện tại bên mình đang thực hiện dự án về nông nghiệp. Ccác chủ đầu tư thứ cấp đã đầu tư dự án vào . nhưng có một số nhà đầu tư có dự án đang gặp khó khăn trong công tác Lập hồ sơ dự án trình ủy ban để phê duyệt. và có nhờ bên mình tư vấn để làm giúp. các công việc như sau: tư vấn lập dự án đầu tư, tư vấn lập báo cáo kinh tế kỹ thuật, tư vấn lập báo cáo đánh giá tác động môi trường..vv. Vậy phí tư vấn mình nên áp giá bao nhiêu % là được ?

Mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp hơn.. Cám ơn

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới