Nhận thi công và thuê lại đơn vị khác thực hiện thi công?

• Khởi xướng acca
  • Ngày gửi
A

acca

Guest
Chào các anh chị!
em là lính mới vào nghề cần các anh chị tư vấn giúp.
cty em có thỏa thuận nhận 1 công trình nhưng không làm mà thuê lại 1 cty khác thi công và hưởng 4% trên tổng giá trị của công trình hoàn thành (do phía cty được thuê lại trả). Như vậy cty nào sẽ là bên phải xuất hóa đơn, em cần làm những thủ tục gì để hợp lý các công việc nhận và giao thi công này để việc thanh toán và xuất hóa đơn giữa các bên là đúng theo quy định.
nếu có mẫu hợp đồng/thỏa thuận hay các văn bản liên quan về vấn đề trên mong các anh chị post lên cho em tham khảo hoặc gủi cho em theo địa chỉ mai: flower.mth@gmail.com
rất mong các anh chị tận tình chỉ dẫn. em cảm ơn rất nhiều!

tpduong

Thành viên mới
Nếu công ty của bạn ký hợp đồng thi công thì công ty bạn vẫn phải trực tiếp xuất hóa đơn và hoàn thành hồ sơ thanh toán.
Nếu công ty của bạn bán lại công trình với chức năng môi giới, ăn chênh lệch % thì công ty kia sẽ xuất hóa đơn VAT, bên bạn có thể hợp lý hóa bằng hợp đồng liên danh hoặc hợp đồng tư vấn, để lấy được 4%. Nên lấy luôn sau khi có tạm ứng thi công.
Thân.

vuhoangcevn

Thành viên năng động
Chào các anh chị!
em là lính mới vào nghề cần các anh chị tư vấn giúp.
cty em có thỏa thuận nhận 1 công trình nhưng không làm mà thuê lại 1 cty khác thi công và hưởng 4% trên tổng giá trị của công trình hoàn thành (do phía cty được thuê lại trả). Như vậy cty nào sẽ là bên phải xuất hóa đơn, em cần làm những thủ tục gì để hợp lý các công việc nhận và giao thi công này để việc thanh toán và xuất hóa đơn giữa các bên là đúng theo quy định.
nếu có mẫu hợp đồng/thỏa thuận hay các văn bản liên quan về vấn đề trên mong các anh chị post lên cho em tham khảo hoặc gủi cho em theo địa chỉ mai: flower.mth@gmail.com
rất mong các anh chị tận tình chỉ dẫn. em cảm ơn rất nhiều!
luật không cấm diều này bạn ạ! bạn nên ký một hợp đồng tư vấn kỹ thuật với giá trị 4% chẳng hạn1

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới