Những điều cần tránh và ghi nhớ cho Chủ đầu tư trong lĩnh vực hoạt động xây dựng

NGUYỄN CHÍ TÂM

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Mình đưa file này lên diễn đàn chỉ mong giúp được cho các Anh là Chủ đầu tư và Ban QLDA chú ý đến các lỗi rất dễ vi phạm trong xây dựng. Cũng xin nói thật Mình không có ý "sáng tạo lại xe đạp" hay nói đúng hơn là Mình chỉ tóm lượt lại những nội dung xử phạt trong Nghị định 121/2013 Xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động xây dựng dành cho Chủ đầu tư theo dạng bảng để tiện học thuộc.
Rất mong nhận được sự đồng tình của diễn đàn, để mình làm tiếp cho Nhà thầu thi công và Tư vấn thiết kế!

File đính kèm

• Bang ghi nho cho Chu dau tu.pdf
    188,6 KB · Đọc: 700

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Mình đưa file này lên diễn đàn chỉ mong giúp được cho các Anh là Chủ đầu tư và Ban QLDA chú ý đến các lỗi rất dễ vi phạm trong xây dựng. Cũng xin nói thật Mình không có ý "sáng tạo lại xe đạp" hay nói đúng hơn là Mình chỉ tóm lượt lại những nội dung xử phạt trong Nghị định 121/2013 Xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động xây dựng dành cho Chủ đầu tư theo dạng bảng để tiện học thuộc.
Rất mong nhận được sự đồng tình của diễn đàn, để mình làm tiếp cho Nhà thầu thi công và Tư vấn thiết kế!
Quá quý luôn. Nếu mà trình bày thành cái Slide, tôi sẽ chuyển thành "phim" và lồng tiếng luôn. Mong nhận được file tiếp theo dành cho Nhà thầu thi công và Tư vấn thiết kế. Khi bạn đưa các bài tiếp theo lên tôi sẽ xóa bỏ bài này của tôi đi để cho các bài của bạn liền mạch.

NGUYỄN CHÍ TÂM

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Do mỗi lần em làm báo cáo mấy Xếp cứ bảo đừng viết văn chương nhiều quá, công việc nhiều không thời gian để đọc, nên cái gì cũng khuyên lập excel. Xét thấy kiến thức này còn nhiều người cần học và tránh nên em sẽ cố gắng dành thời gian làm tiếp các bảng ghi nhớ còn lại cho Tư vấn giám sát, Tư vấn thiết kế và Nhà thầu thi công, khi hoàn chỉnh em sẽ gửi bằng file excel qua mail riêng của anh để đóng góp vào kho dữ liệu cho diễn đàn!

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Do mỗi lần em làm báo cáo mấy Xếp cứ bảo đừng viết văn chương nhiều quá, công việc nhiều không thời gian để đọc, nên cái gì cũng khuyên lập excel. Xét thấy kiến thức này còn nhiều người cần học và tránh nên em sẽ cố gắng dành thời gian làm tiếp các bảng ghi nhớ còn lại cho Tư vấn giám sát, Tư vấn thiết kế và Nhà thầu thi công, khi hoàn chỉnh em sẽ gửi bằng file excel qua mail riêng của anh để đóng góp vào kho dữ liệu cho diễn đàn!
Điều này là rất đáng quý như @ nguyentheanh đã nói, trên phương diện là người làm ban quản lý dự án thay mặt cho chủ đầu tư mình xin cảm ơn bạn rất nhiều và mong sẽ có những tài liệu sưu tầm và tích lũy kinh nghiệm thực tế như thế này upload lên diễn đàn để cũng nhau chia sẻ học hỏi đúc kết rút kinh nghiệm cho nhau.
Trân trọng!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới