Nhờ anh Thế Anh và các đồng nghiệp trợ giúp sử lý lỗi phần mềm GXD8

NNVP

Thành viên rất nhiệt tình
XIn lỗi diễn đàn vì phải đăng lại bài viết với cùng một nội dung::)
Sau khi cài phiên bản phần mềm DT GXD8, có khởi động lại máy rùi và thực hiện theo các trình tự mở phần mềm, chọn CSDL, nhập mã công việc, Phân tích đơn giá chi tiết thì phần mềm báo lỗi. NHƯ HÌNH ẢNH TÔI CÓ GỬI KÈM THEO SAU.
Bảng Dự toán chưa nhập dữ liệu, rõ ràng nhập rồi sao lại hỏi thế:-w Từ tối tới giờ thử đi thử lại nhiều lần vẫn không biết mình thao tác sai hay lỗi chỗ nào.
Đành đăng đàn nhờ sự trợ giúp của các cao thủ::D
Rất cảm ơn sự quan tâm của toàn thể anh em đồng nghiệp.

File đính kèm

• Các bước thực hành GXD8.rar
    621,7 KB · Đọc: 181

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
XIn lỗi diễn đàn vì phải đăng lại bài viết với cùng một nội dung::)
Sau khi cài phiên bản phần mềm DT GXD8, có khởi động lại máy rùi và thực hiện theo các trình tự mở phần mềm, chọn CSDL, nhập mã công việc, Phân tích đơn giá chi tiết thì phần mềm báo lỗi. NHƯ HÌNH ẢNH TÔI CÓ GỬI KÈM THEO SAU.
Bảng Dự toán chưa nhập dữ liệu, rõ ràng nhập rồi sao lại hỏi thế:-w Từ tối tới giờ thử đi thử lại nhiều lần vẫn không biết mình thao tác sai hay lỗi chỗ nào.
Đành đăng đàn nhờ sự trợ giúp của các cao thủ::D
Rất cảm ơn sự quan tâm của toàn thể anh em đồng nghiệp.
:), cảm ơn bạn đã quan tâm và sử dụng Dự toán GXD.
Tôi đã va chạm và xử lý lỗi cho hàng ngàn đồng nghiệp cả nước mà cũng chưa gặp lỗi như của bạn lần nào, bạn up file đó của bạn lên để tôi xem thử được không?

• Like
Các tương tác: NNVP

NNVP

View attachment Các bước thực hành GXD8.rar
:), cảm ơn bạn đã quan tâm và sử dụng Dự toán GXD.
Tôi đã va chạm và xử lý lỗi cho hàng ngàn đồng nghiệp cả nước mà cũng chưa gặp lỗi như của bạn lần nào, bạn up file đó của bạn lên để tôi xem thử được không?
:))Cảm ơn anh Thế Anh nhé, trong bài viết của em em có gửi kèm file mà. em gửi lại nhờ bác xem hộ nhé.View attachment Các bước thực hành GXD8.rar

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
  • Like

NNVP

Bạn up file dự toán bạn làm ấy, không phải file chụp ảnh. Vì trường hợp này nhìn ảnh không đoán được bệnh.
Vâng có ngay, em cứ tưởng bác khám được qua hình ảnh:)) nói đùa thôi em chưa hiểu ý bác vì mừng quá vừa đăng đàn bác đã hỏi thăm:D
Sau đấy là file em làm. View attachment DutoanGXD1_vd1.xlsx

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Vâng có ngay, em cứ tưởng bác khám được qua hình ảnh:)) nói đùa thôi em chưa hiểu ý bác vì mừng quá vừa đăng đàn bác đã hỏi thăm:D
Sau đấy là file em làm. View attachment 50013
Bạn lưu file dạng .xlsx rồi. Bạn thử lưu file dạng .xlsm nhé. Rồi chạy lại xem có còn bị lỗi không :).
Trong hướng dẫn sử dụng có quy định là không lưu file dạng .xlsx sẽ bị mất các hàm của phần mềm dự toán, chắc bạn mới dùng chưa kịp đọc.
Hôm trước bạn còn làm tốt, khi nghỉ bạn lưu file lại dạng .xlsx, hôm sau mở ra làm tiếp sẽ lỗi :). Bạn có thấy quảng cáo thuốc Tây thường có câu nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng không nào :D.

• Like

NNVP

Bạn lưu file dạng .xlsx rồi. Bạn thử lưu file dạng .xlsm nhé. Rồi chạy lại xem có còn bị lỗi không :).
Trong hướng dẫn sử dụng có quy định là không lưu file dạng .xlsx sẽ bị mất các hàm của phần mềm dự toán, chắc bạn mới dùng chưa kịp đọc.
Hôm trước bạn còn làm tốt, khi nghỉ bạn lưu file lại dạng .xlsx, hôm sau mở ra làm tiếp sẽ lỗi :). Bạn có thấy quảng cáo thuốc Tây thường có câu nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng không nào :D.
Không đây là file em vừa cài xong là làm luôn chỉ lưu một lần rồi gửi cho anh luôn, để em lưu lại như anh nói rồi chạy lại vẫn thế anh ạ.x(
file này em lưu dưới dạng như anh nói: View attachment DutoanGXD1_vd2.xlsm

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Không đây là file em vừa cài xong là làm luôn chỉ lưu một lần rồi gửi cho anh luôn, để em lưu lại như anh nói rồi chạy lại vẫn thế anh ạ.x(
Bạn chạy lại một vài công tác, sau đó lưu file dạng .xlsm hoặc .xls, sau đó chạy lại thử xem. Nếu không ổn, bạn cài phần mềm tải từ teamviewer.com, mai liên lạc lại, chúng tôi sẽ vào máy bạn coi trực tiếp xem lỗi thế nào.

• Like

NNVP

Bạn chạy lại một vài công tác, sau đó lưu file dạng .xlsm hoặc .xls, sau đó chạy lại thử xem. Nếu không ổn, bạn cài phần mềm tải từ teamviewer.com, mai liên lạc lại, chúng tôi sẽ vào máy bạn coi trực tiếp xem lỗi thế nào.
Đúng là không ổn anh Thế Anh ơi, em đã làm đi làm lại cả chục lần rồi mà vẫn không được. Máy em đã cài teamviewer mong anh xử lý giúp em lỗi này nhé.:(

NNVP

:DSau một hồi mò mẫm em cũng đã chữa được cái bệnh của nó rồi, Do quá trình cài đặt em không remove bản GXD7 nên hai bản DT chắc bị xung đột.
Em gỡ tất cả ra và cài lại từng cái thì đã dùng được rồi. Cảm ơn bác Thế Anh nhiều, bản GXD8 này có giao diện hơi khác so với GXD7 mới đầu em thấy hơi bỡ ngỡ.

duytmd

Thành viên năng động
Dowload bộ cài dự toán GXD 8 cập nhật ngày 21/2/2013 ở đâu vậy a?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới