Nhờ giải đáp về ủy quyền làm Chủ đầu tư công trình

trangnon

Thành viên mới
Mình đang tham gia quản lý một dự án cải tạo, sửa chữa thì có tình huống sau:
Quyết định phê duyệt báo cáo ktkt dc ubnd tỉnh phê duyệt giao chủ đầu tư cho Sở công thương.
Gđ Sở công thương lại có văn bản ủy quyền cho chi cục qltt thuộc sở làm chủ đầu tư công trình. Ủy quyền cho 1 đồng chí phó gđ sở phụ trách chi cục làm đại diện cđt.
Các bạn cho mình hỏi có thể thực hiện ủy quyền dc như vây ko. Thaks

tieumaipt

Thành viên rất triển vọng
Theo mình như thế là không đúng với quy định căn cứ vào khoản 3 điều 14, Luật tổ chức chính quyền địa phương số 77/2015/QH13: Cơ quan, tổ chức được ủy quyền phải thực hiện đúng nội dung và chịu trách nhiệm trước cơ quan hành chính nhà nước cấp trên về việc thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn mà mình được ủy quyền. Cơ quan, tổ chức nhận ủy quyền không được ủy quyền tiếp cho cơ quan, tổ chức khác thực hiện các nhiệm vụ, quyền hạn đã được cơ quan hành chính nhà nước cấp trên ủy quyền.

Chỉnh sửa cuối:

cauduongxmen

Thành viên nhiều triển vọng
Mình đang tham gia quản lý một dự án cải tạo, sửa chữa thì có tình huống sau:
Quyết định phê duyệt báo cáo ktkt dc ubnd tỉnh phê duyệt giao chủ đầu tư cho Sở công thương.
Gđ Sở công thương lại có văn bản ủy quyền cho chi cục qltt thuộc sở làm chủ đầu tư công trình. Ủy quyền cho 1 đồng chí phó gđ sở phụ trách chi cục làm đại diện cđt.
Các bạn cho mình hỏi có thể thực hiện ủy quyền dc như vây ko. Thaks
Theo mình hiểu bạn đang nhầm lẫn thông tin. Không phải ủy quyền cho phó giám đốc làm đại diện chủ đầu tư, ở đây sở công thương là chủ đầu tư, giao cho chi cục QLTT là đại diện chủ đầu tư (tức là ban quản lý dự án 01 dự án để thay chủ đầu tư thực hiện các công việc chuyên môn), ông phó giám đốc là kiêm nhiệm thực hiện quyền làm giám đốc ban quản lý dự án. bạn xem lại có đúng thế không nhé!