Nhờ giúp dịch thuyết minh dự án

• Khởi xướng phatdat
  • Ngày gửi
P

phatdat

Guest
Xin chào các vị sư huynh và các anh em thành viên trong diễn đàn,
Trước tiên cho tôi xin gửi lời chúc sức khỏe đến các vị sư huynh và các anh chi em trong diễn đàn. Hiện tại, mình đang dịch bảng thuyết minh dự án bằng Tiếng Anh nhưng khó quá. Mình xin đăng trên diễn đàn. Nếu có vị sư huynh nào có những bài dịch trước đây liên quan đến dự án mà đặc biệt công trình xây dựng cầu đường xin giúp mình với. Thành thật biết ơn vô cùng.
Rất mong sớm nhận được tin tốt từ các vị, xin chân thành cảm ơn.
(My e-mail address: phatdat2002@gmail.com)

G

goldenfish

Guest
Trước tiên cho tôi xin gửi lời chúc sức khỏe đến các vị sư huynh và các anh chi em trong diễn đàn. Hiện tại, mình đang dịch bảng thuyết minh dự án bằng Tiếng Anh nhưng khó quá. Mình xin đăng trên diễn đàn. Nếu có vị sư huynh nào có những bài dịch trước đây liên quan đến dự án mà đặc biệt công trình xây dựng cầu đường xin giúp mình với. Thành thật biết ơn vô cùng.
Chưa có thấy bạn đăng ở chỗ nào cả?:-w. Bạn đính file lên đi, nếu dung lượng lớn quá thì up lên một trang free nào đó rồi đưa đường link lên. Nhanh chân lên nào. :D

VMC

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Website
www.vimeco.com
Chuyện nhỏ thôi, trên diễn đàn có rất nhiều cao thủ trong lĩnh vực dịch thuật. Bạn hãy post đề bài lên để mọi người giúp!

Q

queenbee

Guest

Theo mình bạn nên dịch từng đoạn rồi post lên diễn đàn nhờ mọi người sửa giúp hoặc có đoạn nào khó hoặc các thuật ngữ khó bạn liệt kê để nhờ mọi người dịch giúp.

Ngoài ra cũng xin lưu ý các bạn, diễn đàn là nơi chia xẻ chung với tất cả mọi người, các bạn nên có tinh thần vì cộng đồng, những ai có tài liệu thì đề nghị post bài ở diễn đàn chia xẻ chung, không nên post email cá nhân xin tài liệu.

P

phatdat

Guest
Thuyết minh dự án chuyển sang Tiếng Anh

Một lần nữa mình xin chân thành cảm ơn các vị,
Thật tế mà nói đây là diễn đàn hết sức hấp dẫn và hữu ích
Nội dung mà mình đã đăng ngày hôm qua và được nhiều vị ủng hộ.
Vậy các vị xem cố gắng để giúp mình với.
Xin chân thành cảm ơn.
(Nội dung đính kèm này nhờ các bậc sư huynh chuyển giúp sang Tiếng Anh hộ mình. Nếu được bắt đầu từ chương 4 trở về sau).
Phatdat2002

G

goldenfish

Guest
Một lần nữa mình xin chân thành cảm ơn các vị,
Thật tế mà nói đây là diễn đàn hết sức hấp dẫn và hữu ích
Nội dung mà mình đã đăng ngày hôm qua và được nhiều vị ủng hộ.
Vậy các vị xem cố gắng để giúp mình với.
Xin chân thành cảm ơn.
(Nội dung đính kèm này nhờ các bậc sư huynh chuyển giúp sang Tiếng Anh hộ mình. Nếu được bắt đầu từ chương 4 trở về sau).
Phatdat2002
Bạn tham khảo đường link sau về cách đưa file dữ liệu lên diễn đàn vì chưa thấy bạn up cái gì lên cả.:confused:
http://giaxaydung.vn/diendan/huong-...n-attach-du-lieu-vao-bai-viet-de-chia-se.html
Mình đồng ý với chị Queenbee là bạn nên tự dịch trước, có gì không rõ hoặc không chắc thì có thể đưa lên đây để cùng trao đổi.
Lần này mà ko thấy up nữa thì mình đề nghị del cái topic này. Hihi. Vì chả thấy up cái gì mà cứ nhờ với cảm ơn mãi.:))

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới