Những công việc phải làm của một giám sát thi công

lapvu36

Thành viên có triển vọng
Chào các anh ,Em đã đi làm thi công được 2 năm ,Vừa rồi có nộp hồ sơ ứng tuyển vào một công ty chuyên về tư vấn và giám sát thi công ,hiện tại em sắp thi tuyển .
Cho em hỏi là nhưng quy trình nào về giám sát ,quản lý dự án mà người kỹ sư giám sát cần nắm được ,và người kỹ sư giám sát cần phải nắm được những văn bản pháp lý nào về giám sát dự án .Các bác kèm theo các thông tư nghị định theo từng comment chi tiết thì càng tốt
Các quy trình pháp lý chi tiết từ lúc nhận bàn giao mặt bằng bên chủ đầu tư cho đến khi bàn giao :)

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Chào các anh ,Em đã đi làm thi công được 2 năm ,Vừa rồi có nộp hồ sơ ứng tuyển vào một công ty chuyên về tư vấn và giám sát thi công ,hiện tại em sắp thi tuyển .
Cho em hỏi là nhưng quy trình nào về giám sát ,quản lý dự án mà người kỹ sư giám sát cần nắm được ,và người kỹ sư giám sát cần phải nắm được những văn bản pháp lý nào về giám sát dự án .Các bác kèm theo các thông tư nghị định theo từng comment chi tiết thì càng tốt
Các quy trình pháp lý chi tiết từ lúc nhận bàn giao mặt bằng bên chủ đầu tư cho đến khi bàn giao :)
Câu hỏi của bạn làm mình nhớ đến ngày xưa mới vào trường đã có bạn hỏi thầy như thế này: " Thầy ơi! Để đi làm được thì bọn em phải học những gì ạ?"
Theo bạn thì có câu trả lời càng chi tiết càng tốt được không?
Tất cả những điều bạn cần nó nằm trên mạng và sách, vở, kinh nghiệm hết bạn ạ!

lapvu36

Thành viên có triển vọng
Ông chủ trì giám sát có hỏi em là có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệm vụ giám sát chưa ,hic mải đi lang thang bây giờ quay lại mới thấy sao mà thiếu nhiều thế

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Ông chủ trì giám sát có hỏi em là có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệm vụ giám sát chưa ,hic mải đi lang thang bây giờ quay lại mới thấy sao mà thiếu nhiều thế

Thiếu là muôn thuở bạn ơi. Bản thân tôi vừa làm thực tế, vừa học liên tục, giờ đang cố học lấy thêm bằng luật và bằng báo chí và bằng Tiến sỹ nữa :D, thấy học hoài mà vẫn thiếu. Mất cái nọ được cái kia, tôi nghĩ "lang thang" chắc bạn cũng tích lũy được nhiều từ thực tế, kiến thức xã hội, va chạm việc thực, ngôn từ...
Về vấn đề bạn hỏi, chắc phải tìm hiểu dần dần. Trước mắt ngắt đoạn ra: 1. Tìm hiểu từ bây giờ trở đi, 2. Sau đó bù bổ sung phần vừa qua chưa cập nhật. Bạn thử tìm hiểu các vấn đề ở đâyở đây. Bạn cũng nên nhập từ khóa Tư vấn giám sát vào ô Search ở trên thanh Menu (góc trên bên phải) để tìm các bài viết liên quan và đọc dần.

Bạn hãy tải Thông tư số 25/2009/TT-BXD ngày 29/07/2009 của Bộ Xây dựng Hướng dẫn về bồi dưỡng nghiệp vụ quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình và giám sát thi công xây dựng công trình. Trong thông tư đó có chương trình khung của nghiệp vụ Tư vấn giám sát, đó là những vấn đề bạn cần tìm hiểu. Trên diễn đàn cũng có nhiều tài liệu nói về đề cương, quy trình, công việc TVGS và trao đổi comment rất chi tiết rồi, bạn chịu khó tìm đọc. Ngoài ra, bạn phải tham gia các khóa học và các thầy chỉ giúp cho bạn, sau đó bạn tích lũy dần.

Chúc bạn thành công!

phuongnam164

Thành viên rất năng động

Đi một ngày học một sàng khôn bạn ngày lên bạn cứ đi nhiều, xem nhiều, hỏi nhiều là biết hết ấy mà. Bạn muốn là tư vấn giám sát thì bạn nên đi học qua lớp bồ dưỡng nghiệp nghiệp vụ giám sát ở đấy các thầy cô dậy được nhiều điều lắm.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới