Nữ làm văn phòng ngoài công trường?

bibi85

Thành viên mới
Em đang băn khoăn không biết có nên đi làm ở văn phòng ngoài công trường không? Vì đây chỉ là công trình của 1 anh đội trưởng nhận về (qua công ty mẹ), nhà hơn chục tầng. Được cái rất gần chỗ ở. Hjc, bác nào có kinh nghiệm đi làm như thế này rùi tư vấn giúp em cái. Em là nữ, chuyên dự toán.

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Em đang băn khoăn không biết có nên đi làm ở văn phòng ngoài công trường không? Vì đây chỉ là công trình của 1 anh đội trưởng nhận về (qua công ty mẹ), nhà hơn chục tầng. Được cái rất gần chỗ ở. Hjc, bác nào có kinh nghiệm đi làm như thế này rùi tư vấn giúp em cái. Em là nữ, chuyên dự toán.
Những gì sách vở dạy chúng ta sẽ được thực tiễn hóa tại công trường. Nếu bạn là nữ (đặc biệt là nữ mới ra trường hoặc chưa có nhiều kinh nghiệm đi thi công) thì làm việc văn phòng tại công trường gần chỗ ở và thời gian triển khai dự án không quá kéo dài là cơ hội rất tốt để bạn có thêm kinh nghiệm cho bản thân. Sau dự án này, tôi khẳng định trình độ quản lý khối lượng, quản lý chất lượng, lập và quản lý chi phí đầu tư của bạn sẽ tăng lên một cách rõ rệt.

Làm việc tại công trường có những khó khăn (nhất là đối với nữ) nên bạn cũng cần chuẩn bị thêm các hành trang cần thiết (ít nhất là cũng tốn thêm tiền mỹ phẩm, tiền khẩu trang bịt mặt và thậm chí là phải tắt điện thoại trước khi đi ngủ vào mỗi tối :D).

Hoatulipden

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Hjc, sao em nói ra công trường ngoài văn phòng mà ông anh cùng ngành XD cứ nói là không nên. Em hỏi mãi mà không chịu nói tại sao.

Chiều nay em qua chỗ làm đó rùi. Đó là công trình 17 tầng, chủ đầu tư ng Hàn Quốc, rất nhiều thầu phụ. Hiện chưa có phòg riêng, phải ngồi nhờ phòg cty khác (cũng là thầu phụ ở đó). Mọi người rất lịch sự và vui tính (Sao lại nói công trường hay nói tục). Cty mà em làm sẽ thi công phần thân đến khi hoàn thiện. Em sẽ phụ trách phần khối lượng.

Em đang không biết là nên làm thế nào, làm hay không làm? Tại sao lại không nên làm nhỉ?:(. Các bác đi làm nhìu rùi cho em lời khuyên với.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Giúp bạn lựa chọn trực quan qua hình ảnh

Đó là công trình 17 tầng, chủ đầu tư ng Hàn Quốc, rất nhiều thầu phụ. Hiện chưa có phòg riêng, phải ngồi nhờ phòg cty khác (cũng là thầu phụ ở đó). Mọi người rất lịch sự và vui tính (Sao lại nói công trường hay nói tục). Cty mà em làm sẽ thi công phần thân đến khi hoàn thiện. Em sẽ phụ trách phần khối lượng.

Em đang không biết là nên làm thế nào, làm hay không làm? Tại sao lại không nên làm nhỉ?:(. Các bác đi làm nhìu rùi cho em lời khuyên với.
Nữ công nhân trên công trường (cô này đang vi phạm an toàn lao độngx():

Nữ kỹ sư đang nghiên cứu giải pháp thi công (nước da công trường, quá hấp dẫn, quá đáng yêu:x):

Rất tươi vui và trẻ trung :):

Nữ kỹ sư điều hành thi công (chắc là đang xi nhan cho cẩu tháp):

Nữ kỹ sư hồi mới ra công trường (quá ngọt ngào, thế này mà nói tục thì có mà hâm :D):

Nữ kỹ sư từ 20 năm công tác trở ra :D:
(Vài chục năm về trước em 17, anh mới đôi mươi trẻ nhất công trường - trích thơ Núi Đôi)

Kết luận: Ra công trường chứ, tại sao không? Lại còn gần chỗ ở nữa chứ, đêm có trực đổ bê tông cũng trốn về ngủ được :)) (đùa vậy, phụ trách khối lượng chẳng phải trực đêm đâu). Chưa có phòng riêng, ngồi nhờ phòng nhà thầu phụ khác là chuyện bình thường.

Hoatulipden

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Bác Thế Anh có ý kiến thế này rùi thì em cũng thấy yên tâm hơn. Cảm ơn anh Trình và bác Thế Anh nhiều:D

Làm việc tại công trường có những khó khăn (nhất là đối với nữ) nên bạn cũng cần chuẩn bị thêm các hành trang cần thiết (ít nhất là cũng tốn thêm tiền mỹ phẩm, tiền khẩu trang bịt mặt và thậm chí là phải tắt điện thoại trước khi đi ngủ vào mỗi tối :D).

Em sẽ chuẩn bị thêm ít ... mỹ phẩm, nhưng mà chắc không cần khẩu trang:D, bịt kín quá ai bít mình trông cũng ... không đến nỗi nào:))

Kết luận: Ra công trường chứ, tại sao không? Lại còn gần chỗ ở nữa chứ, đêm có trực đổ bê tông cũng trốn về ngủ được :)) (đùa vậy, phụ trách khối lượng chẳng phải trực đêm đâu). Chưa có phòng riêng, ngồi nhờ phòng nhà thầu phụ khác là chuyện bình thường.

Em thì chắc chắn không phải đổ bê tông rùi. Chỉ có mấy anh con trai, cứ nhậu nhẹt là lại phải lo "đổ bê tông lót" thôi:D

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới