Phần mềm tính đơn giá nhà nước để lập dự toán PCCC

Thotrang1011

Thành viên mới
Em hiện đang làm bên lĩnh vực PCCC, Em muốn theo học phần mềm tính đơn giá nhà nước để lập dự toán, anh chị nào có tài liệu giúp em với ạ! cảm ơn nhiều...!

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Để lập dự toán PCCC theo đơn giá Nhà nước, tại thời điểm hiện hành bạn cần đọc Thông tư số 06/2016/TT-BXD hướng dẫn xác định và quản lý chi phí đầu tư xây dựng:
- Hướng dẫn xác định lập dự toán PCCC bạn đọc Phụ lục số 3
- Hướng dẫn xác định đơn giá xây dựng chi tiết, nguồn lấy số liệu bạn đọc Phụ lục số 4

Lập dự toán PCCC, hay dự toán bất kỳ hệ thống kỹ thuật trong công trình nào đều lập dự toán theo hướng dẫn của TT06, lắp đặt thiết bị thì làm tương tư như lập dự toán Xây dựng.

Mời bạn theo dõi chủ đề hướng dẫn lập dự toán cơ điện tìm hiểu dự toán PCCC: http://giaxaydung.vn/threads/lap-du-toan-co-dien-tim-hieu-du-toan-he-thong-pccc.95656

Nếu tự học mà thấy khó hiểu mời bạn tới lớp Dự toán MEP của GXD tại 124 Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội hoặc tại tp Hồ Chí Minh hoặc bất kì địa phương nào trên cả nước (bạn cứ ghi danh GXD sẽ xếp lớp). Tại khóa học thầy giáo có kinh nghiệm sẽ đặt nền cho bạn nắm bắt nhanh hơn nhiều năm tháng mầy mò.

P/s: Có thể khi bạn đọc bài này thì có thông tư khác, thì bạn tìm hiểu trên diễn đàn thông tư thay thế 06.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới