Phần mềm tính chi phí tư vấn 957 trên EXCEL

Vu Loc

Thành viên rất triển vọng
[FONT=&quot]Phần mềm này tôi tách làm hai FILE. Một FILE là tính chi phí tư vấn ; Một FILE là tính chi phí thiết kế. Cách sử dụng phần mềm này cũng rất đơn giản. Thứ tự các bước như sau:[/FONT]
[FONT=&quot]Bạn mở FILE bình thường như các FILE EXCEL khác. Trên cửa sổ TOOLS sẽ xuất hiện hai dòng lệnh “Tinh chi phi tu van 957”; “Tinh chi phi thiet ke 957”. Bạn mở một cửa sổ EXCEL mới và tính toán trên cửa sổ đó theo các yêu cầu của cửa sổ lệnh khi ta nhấp vào lệnh trên TOOLS để tính toán.[/FONT]

File đính kèm

• Tinh chi phi thiet ke 957s.xls
    528 KB · Đọc: 3.396
  • TUVAN957s.XLS
    476 KB · Đọc: 2.864
Last edited by a moderator:

dxuanctn

Thành viên mới
Lời cảm ơn

Gửi Lộc!
Cám ơn bạn mình vửa tài phần mềm 957 dự toán tư vấn theo 957 mình sử dụng theo cách của bạn hướng dẫn. Mình đã làm được. Cám ơn bạn nhé

phuongdong

Thành viên mới
Phần mềm tính chi phí theo 957

[FONT=&quot]Phần mềm này tôi tách làm hai FILE. Một FILE là tính chi phí tư vấn ; Một FILE là tính chi phí thiết kế. Cách sử dụng phần mềm này cũng rất đơn giản. Thứ tự các bước như sau:[/FONT]
[FONT=&quot]Bạn mở FILE bình thường như các FILE EXCEL khác. Trên cửa sổ TOOLS sẽ xuất hiện hai dòng lệnh “Tinh chi phi tu van 957”; “Tinh chi phi thiet ke 957”. Bạn mở một cửa sổ EXCEL mới và tính toán trên cửa sổ đó theo các yêu cầu của cửa sổ lệnh khi ta nhấp vào lệnh trên TOOLS để tính toán.[/FONT]

Tôi đã làm đúng hướng dẫn trên nhưng không mở được mà cứ bắt tôi phải chọn Enable Macros hoặc Disable Macros, bấm vào một trong hai yêu cầu đó nhưng cũng chẳng mở được. Hãy hướng dẫn cụ thể hơn đi!
xin cảm ơn nhiều

Vu Loc

Hướng dẫn chạy phần mềm Tính chi phí tư vấn 957 trên EXCEL

Bạn thân mến nguyên nhân bạn không chạy được phần mềm có thể do hai nguyên nhân:
1/ BẠN CHƯA KÍCH LOW TRÊN MACRO. Bạn có thể vào như sau:
[FONT=&quot]* Hướng dẫn cài đặt với office 2003:
1- Chạy EXCEL chọn menu Tools -> Macro -> Security -> chọn Low (Not recommended)
2- Chọn menu Tools -> Add ins -> tích chọn 2 ô Analysis ToolPak
3-copy file tính chi phí vào 1 thư mục nào đó trên máy tính rồi tạo shortcut ra màn hình để chạy

* Hướng dẫn cài đặt với office 2007:
1- ChayEXCEL nhấn vào biểu tượng Office button (hình tròn trên đỉnh bên trái) --> chọn Excel options --> chọn Add - ins --> Go --> tích chọn 2 ô Analysis ToolPak
2 - Trong Excel options chọn Trust Center --> Trust Center Settings --> Macro Settings --> Lựa trọn mục Enable all macros và mục Trust access to the VBA ...

2/ DO PHẦN MỀM MÁY TÍNH CỦA BẠN BỊ HỎNG BẠN PHẢI CÀI LẠI.
Cảm ơn bạn chúc bạn thành công
[/FONT]

Q

quyetxd

Guest
Thắc mắc gửi chú Lộc

Cháu rất cảm ơn chú Lộc với những file chú chia sẻ, cháu thắc mắc với file excel tính Chi phí thiết kế bị lỗi font chữ và thông báo lỗi Macro như ảnh cháu đã chụp lại.
attachment.php

Nhờ chú hướng dẫn giúp

File đính kèm

• Loi chuong trinh.jpg
    Loi chuong trinh.jpg
    81,4 KB · Đọc: 2.173

Vu Loc

Đã sửa lại FONT

Phần mềm tính chi phí thiết kế 957 tôi đã sửa lại FONT chữ, khi chạy lại phần mềm tôi thấy vẫn bình thường khong có lỗi đâu bạn kiểm tra lại phần mềm OFFICE xem; và khai báo MACRO như đã nói ở trên. Chúc bạn thành công

HUYHTECH

Thành viên mới
Kết quả không có giá trị

Chào anh Lộc, tôi đã tải về và chạy thử thì kết quả xuất ra toàn giá trị bằng không (0), không biết bị lỗi ở thao tác nào dù đã khai báo macro như anh đã hướng dẫn, mong anh hướng dẫn trường hợp này.
Tôi khai báo với giá trị xây lắp công trình dưới 7tỷ thì xuất ra kết quả bằng 0 như vậy.

Vu Loc

Theo quy định của QĐ957 thì định mức tính nội xuy được đối với Chi phí quản lý dự án tối thiểu là 10 tỷ; với các nội dung tư vấn khác phải >15 tỷ; nếu nhỏ hơn 15 tỷ chỉ có thể nội xuy mỗi mục lập báo cáo kinh tế kỹ thuật. Với giá trị công trình bạn đưa vào tính toán là 7 tỷ phần mềm không thể tính toán được nên bằng 0 là đúng. Bạn thử lại với giá trị công trình >15 tỷ xem. Phần mềm sẽ nội xuy cho bạn rất chuẩn xác. Nếu là 7 tỷ bạn không cần tính nội xuy làm gì ch mệt, mà lấy luôn định mức của giá trị công trình nhỏ nhất (QĐ957 cho phép) mà tính chi phí. Chúc bạn thành công

G

gsa

Guest
Em cài rồi mà mở ra trắng xóa chả có gì, mấy một ẩn chả mở được, bác giúp em với

thom.idc

Thành viên mới
chi phí xây dựng

Chú ơi cháu đã tải về, mở lần đầu tiên thi được nhưng lần sau thi lại bị lối như hình ảnh bạn ở trên gửi ở diễn đàn:((

huynhvanbinh

Thành viên nhiều triển vọng
Sau một thời gian nghiên cứu và nhận thấy các phần mềm viết về định mức chi phí quản lý dự án 957 chưa thực sự đầy đủ và chính xác. Vì vậy đồng chí Mạnh Thành đã đầu tư thời gian xây dựng lại. Hy vọng anh em sẽ hài lòng, nếu thấy hay anh em cho một tiếng nhé.

Chúc anh em vui vẻ!

Lưu ý:

1. Nếu bạn sử dụng Excel 2003
+ Chọn Tool - Macro - security - Macro Setting và chọn mức Low để macro hoạt động.
+ Chọn Tools > Option > Securitry > Low.
+ Chọn Enable nếu thấy bảng thông báo "Security Warning".
2. Excel 2007
+ Chọn Excel Option -> Trust Center Settings -> Macro Settings -> Enable all macros, Ở dòng dưới ta chọn Trust access to the VBA project model.
+ Chọn Enable nếu thấy bảng thông báo "Security Warning"

Tải file: TẠI ĐÂY

htmanhpvmt

Thành viên mới

Cảm ơn Vũ Lộc đã chia sẽ! nhưng sao mình tải về mà mình vẫn không mở được theo cách hướng dẫn của bạn (đã dùng cả office 2003 và 2007)! Bạn có thể chỉ giúp mình được không!

Xin chân thành cảm ơn!

luongthm

Website
www.virecorp.com
Mình đã tải về và làm các bước theo đúng thứ tự bạn hướng dẫn. Tuy nhiên, vẫn không sử dụng được vì bạn đã protec worksheet. Bạn cho xin pws đi?????

tronghuy09

Thành viên nhiều triển vọng
Cảm ơn Vũ Lộc đã chia sẽ! nhưng sao mình tải về mà mình vẫn không mở được theo cách hướng dẫn của bạn (đã dùng cả office 2003 và 2007)! Bạn có thể chỉ giúp mình được không!

Xin chân thành cảm ơn!
chao ban! minh dang can phan mem cua ban nhung tren dien dang minh khong thay file tai ve . ban co the cho minh xin dc ko. Mail: tronghuy09@gmail.com

vyhaianh

Thành viên mới
Sao ko dung dc

BẠN ƠI MÌNH CÓ DOW VỀ DUNG MÀ KO VÀO ĐC VÀO TOOLS CHỈNH NHƯ BAN NÓI XONG NÓ CŨNG XUẤT HIỆN RA CÁI BẢNG NHƯ BẠN TRÊN ĐÃ CHỤP ĐÓ. VÀ NÓ CÒN ĐÒI PASS NEN KHONG ĐÁNH ĐC LÊN BẢNG EX ĐÓ( unprotect sheet command >>rồi là nó đòi pass)

maihuongxaydung

Thành viên có triển vọng
Anh ơi, em cũng tải 2 phần mềm của anh ra mà em mở ra file trắng tinh. ko thấy công thức hay bảng tính gì? hic anh giúp em với

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới