Phân lớp đất đắp trong thi công đường

thanhhuynh

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn nào đã từng thi công đường chắc đã ko ít lần phải bực bội vì công việc phân lớp đất đắp nền đường.
Version mới nhất v5.0 đã được update nhiều chức năng, phân lớp được với những MCN không phải do NOVA xuất ra, phân lớp được phần lề, phân lớp theo POLYLINE.

Video giới thiệu:
[video=youtube;0czOy3pkUWc]https://www.youtube.com/watch?v=0czOy3pkUWc[/video]

[video=youtube;u3uJdBkICtU]https://www.youtube.com/watch?v=u3uJdBkICtU[/video]

[video=youtube;4QXiqPJLCgc]https://www.youtube.com/watch?v=4QXiqPJLCgc[/video]

Link download ở đây: https://vnstructuredetailing.wordpress.com/autocad-add-on/

Thanks!

Last edited by a moderator:

xuantruong79

Thành viên có triển vọng
các bác có thể thay đổi bảng exel để có được như bảng sau được không: Mình chỉ cần shet CAODO có các cột và dòng như trong file để thuận tiện trong việc phân lớp đắp khi làm chứng chỉ thí nghiệm đo độ chặt.
Rất cảm ơn các bác!

File đính kèm

• PLD Km1-Km2.xls
    267,5 KB · Đọc: 1.516

thanhhuynh

các bác có thể thay đổi bảng exel để có được như bảng sau được không: Mình chỉ cần shet CAODO có các cột và dòng như trong file để thuận tiện trong việc phân lớp đắp khi làm chứng chỉ thí nghiệm đo độ chặt.
Rất cảm ơn các bác!
Mình đã update cho bạn haianh (v1.3) cái form tương tự như bạn yêu cầu, bạn load về dùng thử nha.
Link đã được update ở trang 1.

Thân!

xuantruong79

Thành viên có triển vọng
Trường đã xem V1.3 rồi nhưng nó chưa được hửu dụng cho công việc lập số liệu làm chứng chỉ đo K. Bác có thể bớt chút thời gian chỉnh lại cho Trường được không ( gửi file mẩu kèm theo) Rất cảm ơn Bác , Bác có thể gửi giúp trường qua địa chỉ mail: nguyenxuantruong79@gmail.com

File đính kèm

• Sheet1.xls
    16 KB · Đọc: 686

xuantruong79

Thành viên có triển vọng
phản hồi

Một số mặt cắt khi phân lớp bị lổi như sau ( file đính kèm)

File đính kèm

• Drawing2.dwg
    203,8 KB · Đọc: 636

trieuvanminh

Thành viên mới
mình đang cần cái này quá. mình cũng đã xem qua rồi nói chung là rất phù hợp với các loại đường mới làm. nếu là đường nâng cấp cải tạo thì chưa làm được. Bạn nghiên cứu thêm để làm sao có thể phân lớp được cả đường nâng cấp mở rộng nữa thì tốt quá. tại một trắc ngang của đường cải tạo gồm các phần : đắp bù vét bùn k95, đắp trên nền cũ, đắp nền cạp K95 ( 1 hoặc cả 2 bên ) cả phần nền và phần lề, đắp nền k98. bạn mà phân lớp được từng vùng đắp như vậy thì mình sách dép cho bạn cũng được

xuantruong79

Thành viên có triển vọng
Lâu rồi không thấy bác thanhhuynh đăng đàn anh em mong chờ bác mỏi cả cổ. Anh em mình mà được bác thanhhuynh cải tạo lai công trình phân lớp đắp thì tốt quá. "Một người Lo bằng kho người làm mà" . Việt Nam mình đa số là công trình đường nâng cấp mở rộng, công tác phân lớp đắp để thi công và lên số liệu đo K rất mất thời gian. Anh em mình trăm lần cảm ơn bác thanhhuynh . Thân!!!!!!!!!!!!

thanhhuynh

Lâu rồi ko vào nên ko biết có nhiều comments vậy. Thành thật xin lỗi các bạn.
Mình xin trả lời lần lượt các câu hỏi và yêu cầu:

Trường đã xem V1.3 rồi nhưng nó chưa được hửu dụng cho công việc lập số liệu làm chứng chỉ đo K. Bác có thể bớt chút thời gian chỉnh lại cho Trường được không ( gửi file mẩu kèm theo) Rất cảm ơn Bác , Bác có thể gửi giúp trường qua địa chỉ mail: nguyenxuantruong79@gmail.com
rất xin lỗi bạn vì ko thể chỉnh lại file excel phục vụ riên cho bạn dc vì cái này làm cho bạn haianh nên mọi thứ do bạn ấy format. bạn có thể dùng VBA để xử lý vấn đề trên.

Một số mặt cắt khi phân lớp bị lổi như sau ( file đính kèm)
Nếu bạn đã load v1.3 thì sau khi chọn điểm phân lớp, bạn chọn phân lớp từ dưới lên hoặc từ trên xuống nha
ct còn lỗi khi MCN có rãnh biên.

mình đang cần cái này quá. mình cũng đã xem qua rồi nói chung là rất phù hợp với các loại đường mới làm. nếu là đường nâng cấp cải tạo thì chưa làm được. Bạn nghiên cứu thêm để làm sao có thể phân lớp được cả đường nâng cấp mở rộng nữa thì tốt quá. tại một trắc ngang của đường cải tạo gồm các phần : đắp bù vét bùn k95, đắp trên nền cũ, đắp nền cạp K95 ( 1 hoặc cả 2 bên ) cả phần nền và phần lề, đắp nền k98. bạn mà phân lớp được từng vùng đắp như vậy thì mình sách dép cho bạn cũng được
Mình ko phải dân giao thông nên khó có thể lường hết dc các trường hợp. Nếu bạn có ý tưởng có thể chia sẻ ở đây, nếu khả thi mình sẽ cố thực hiện hoặc bạn nào có khả năng sẽ thực hiện.
p/s Mình mang giày nên nếu làm dc chắc bạn ko cần xaxh1 gì đâu. (just for fun!)

Thân!

xuantruong79

Thành viên có triển vọng
Cảm ơn bạn trước nhé. Mình chuyên làm hồ sơ hoàn công nghiệm thu công trình giao thông nhưng công việc phân lớp đắp nền đường, lập số liệu do làm chứng chỉ đo K mất rất nhiều thời gian. mail của mình nguyenxuantruong79@gmail.com

boda9999

Thành viên mới
Chương trình này không thực hiện được bên layout ạ... bản vẽ của em ở bên layout mà chọn trắc ngang nó không nhận!
Các anh giúp em với!

nvthien37

Thành viên mới
rất hữu ích.nhưng mà nếu tuyến đường có đoạn đường gom dân sinh thì project lại ko làm được.rất hi vọng thớt có thể điều chỉnh được điều này

nguyenvantunght1

Thành viên mới
a có thể cho em xin v.5 duoc không e đang rất cần. cám ơn anh

hakhoa1985

Thành viên mới
em mới vào nghề e thấy cái này rất hay.e cung đang cần nó cho việc phân lớp đắp nền.bác có thể bán cho e đc ko?

kiendinh

Thành viên có triển vọng
Mấy bác làm to nên tìm hiểu trang bị mấy cái này. Bên mình chỉ đổ đoạn đường cho khu dân phố thôi nên toàn làm theo kinh nghiệm thôi, Xem video mô tả này thấy thật là hữu ích hơn nhiều so với kinh nghiệm mấy thợ làng

achungxd

Thành viên mới
mình cũng không thấy link! bác chủ thớt giúp anh em cái! thanks bác!!!

vietctn

Thành viên rất triển vọng
Chào bác thanhhuynh!
Em không hiểu nhóm của bác viết ứng dụng này để bán thương mại hay viết theo đơn đặt hàng mà ở diễn đàn xây dựng nào các bác cũng giơi thiệu ứng dụng này nhưng lại cho link vào website cá không không có dữ liệu gì. Em gửi e-mail liên lạc để mua ứng dụng này cũng không thấy phản hồi gì. Rất mong nhận được lời giải thích của bác!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới