Phần mềm dự toán và dự thầu mới bằng excel miễn phí 100%

• Khởi xướng paladinxd
  • Ngày gửi
P

paladinxd

Guest
Xin gửi tặng các bạn bộ phần mềm dự toán và dự thầu mới bằng Excel, rất dễ sử dụng.
Bộ phần mềm này với đầy đủ các chức năng như: Phân tích vật tư, tổng hợp vật tư, tổng hợp khối lượng vật tư, chạy dự toán, chạy dự thầu.....

Bạn tải về, sau đó đưa 2 file đó vào chung 1 folder (part 1 và part 2) rồi tiến hành giải nén.

Chúc các bạn thành công.

File đính kèm

• PM_DuToan_DuThau.part01.rar
    976,6 KB · Đọc: 6.314
  • PM_DuToan_DuThau.part02.rar
    970,9 KB · Đọc: 5.117

halan22682

Thành viên mới
dự toán công trình cầu và đường

chào các anh các chị, em là sinh viên kinh tế xây dựng, có đồ án môn học về cầu và đường. nhưng em không biết sau khi mình bốc khối lượng ra rồi, các phần đó mình xắp sếp thế nào, thứ tự ra sao. mong các anh chị giúp x(

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
chào các anh các chị, em là sinh viên kinh tế xây dựng, có đồ án môn học về cầu và đường. nhưng em không biết sau khi mình bốc khối lượng ra rồi, các phần đó mình xắp sếp thế nào, thứ tự ra sao. mong các anh chị giúp x(

Đã có đầu công việc trong dự toán đường rồi phải không?
Bây giờ bạn có thể sắp xếp theo trình tự thi công của công trình đường này.
Vét hữu cơ -> Đào nền đường -> đào rãnh -> đắp nền -> đắp rãnh -> lu nền đường ...v....v..
Thân chào!

Minh Uyên

Thành viên mới
Xin hỏi tác giả chương trình dự toán không cần cài đặt, vào file Excel, vào sheet dutoan, nhập mã công việc rồi sau đó làm sao để có thể chạy ra sheet DGCT? Trong hướng dẫn có nói nhấn nút "Tong hop vat tu" và "Chay du toan". Xin hỏi trên excel không có những nút đó. Xin tác giả hướng dẫn thêm. Xin cảm ơn

Minh Uyên

Thành viên mới
Xin hỏi nếu SD trương chình dự toán này muốn chọn đơn giá của các tỉnh thành trên cả nước thì vào đâu để chọn.

vanhuongthuthuy

Thành viên nhiệt tình
Xin hỏi tác giả chương trình dự toán không cần cài đặt, vào file Excel, vào sheet dutoan, nhập mã công việc rồi sau đó làm sao để có thể chạy ra sheet DGCT? Trong hướng dẫn có nói nhấn nút "Tong hop vat tu" và "Chay du toan". Xin hỏi trên excel không có những nút đó. Xin tác giả hướng dẫn thêm. Xin cảm ơn

Các nút ấy ở sheet THVT bạn ạ (góc trên, bên tay phải của bảng tính).
Chương trình này cũng hay nhưng...để thuộc hết mã công việc chắc ko ai thuộc nổi. Nó không có tính năng tra mã, nhập đúng nó chạy còn sai hoặc tìm kiếm thì...không hề có. Hơn nữa phải xây dựng hết đơn giá chi tiết, chương trình chỉ có 20 đơn giá thôi, như vậy dự toán chỉ chạy với 20 đơn giá chi tiết ấy, nếu nhập mã khác 20 mã ấy thì ko chạy. Bảng khối lượng thì phải đặt công thức chứ nó ko tự chạy tổng khối lượng. Nói chung cũng tốt nhưng...làm hơi vất vã đấy, đặc biệt thay đổi đơn giá 63 tỉnh thành chắc khó làm được. Dùng để học tập thì ok, chứ làm đấu thầu trong thời gian 10 ngày chắc ko có dự toán để bỏ thầu quá.

Cũng đúng thôi, free mà!

Last edited by a moderator:

real29

Thành viên mới
Phần mềm dự toán bằng excel

Mình thấy ý kiến của các bạn cũng rất tốt, mình mới dùng thử phần mềm này thôi nhưng mình thấy phần mềm này lại rất hay đó.
- Như tác giả đã nói, mọi công việc nên bắt đầu từ việc lập đơn giá chi tiết (điều này rất đúng với tinh thần của NĐ 99 và nay thay bằng NĐ 112 - Việc lập đơn giá là theo đơn giá của công trình). Việc lập đơn giá công trình bắt đầu từ đơn giá chi tiết sẽ giúp ta biết được công việc mình lập dự toán có đúng với biện pháp thi công đề ra của công trình hay không? có phù hợp với công trình mình không? Mình thấy điều này rất hữu ích khi chúng ta lập đơn giá cho các công việc về hoàn thiện và lắp đặt, với dự toán của các công việc ở phần này thì đa số ta phải xác định về chủng loại vật liệu.
- Với việc lập đơn giá chi tiết cho từng công việc sẽ giúp ta không bị nhầm lẫm, đến công việc nào thì quản lý và kiểm soát luôn công việc đó. Cái này cũng rất hay vì nếu như các chương trình dự toán khác ta chạy hết các mã công việc sau đó ta kiểm soát lại cũng được nhưng hay xảy ra nhầm lẫm.
- Bạn không cần phải nhớ mã hiệu công việc, bạn chỉ cần mở từ điển công việc ra sau đó Ctrl + F thế là xong.
Mình cũng sử dụng được vài hôm nhưng mình thấy rằng phần mềm này cũng khá hay, nhưng có điều sau khi nhập mã hiệu đơn giá chi tiết xong mình toàn phải đánh cách ra ví dụ như: AF.11111 thì mình phải chuyển nó thành AF. 11111. Vì nhiều lần vô tình mình ấn vào các mã hiệu đã chỉnh sửa nó lại trở về như chạy ban đầu, đề nghị tác giả hoàn thiện hơn phần này.

vanhuongthuthuy

Thành viên nhiệt tình
Mình thấy ý kiến của các bạn cũng rất tốt, mình mới dùng thử phần mềm này thôi nhưng mình thấy phần mềm này lại rất hay đó.
- Như tác giả đã nói, mọi công việc nên bắt đầu từ việc lập đơn giá chi tiết (điều này rất đúng với tinh thần của NĐ 99 và nay thay bằng NĐ 112 - Việc lập đơn giá là theo đơn giá của công trình). Việc lập đơn giá công trình bắt đầu từ đơn giá chi tiết sẽ giúp ta biết được công việc mình lập dự toán có đúng với biện pháp thi công đề ra của công trình hay không? có phù hợp với công trình mình không? Mình thấy điều này rất hữu ích khi chúng ta lập đơn giá cho các công việc về hoàn thiện và lắp đặt, với dự toán của các công việc ở phần này thì đa số ta phải xác định về chủng loại vật liệu.
- Với việc lập đơn giá chi tiết cho từng công việc sẽ giúp ta không bị nhầm lẫm, đến công việc nào thì quản lý và kiểm soát luôn công việc đó. Cái này cũng rất hay vì nếu như các chương trình dự toán khác ta chạy hết các mã công việc sau đó ta kiểm soát lại cũng được nhưng hay xảy ra nhầm lẫm.

Như bạn nói thì tác giả chỉ đưa cái "khung" thôi, còn lại mỗi người đều phải viết đơn giá chi tiết. Việc lập đơn giá chi tiết với tất cả các đầu công việc, tất cả các mã hiệu phù hợp với mã hiệu trong đơn giá của 63 tỉnh thành là một việc làm vô cùng vất vả. Nếu làm xong bạn cũng sẽ là "tác giả" của PM này. Và thời gian lập đơn giá chi tiết không tính bằng ngày giờ đâu, là tháng năm đó bạn. Ở đây mình ở vai trò người dùng PM chứ mình không giám đảm nhiệm việc viết PM đâu ạ. Đó là với những ai rất rành dự toán, hiểu biết đến ngọn ngành của dự toán. Còn với các bạn mới hay chưa biết nhiều sẽ không thể làm việc được với PM này. Dù sao cũng nói rằng nó rất ý nghĩa, tác giả đã cho cơ hội với ai thật sự đam mê dự toán và đủ tầm xây dựng một PM dự toán riêng cho mỗi cá nhân.
Về bảng dự toán thì đơn giá là đơn giá chung cả VL, CN, MTC. Do vậy THKP là chung cả VL, NC, MTC (như ví dụ tác giả làm), khi đó mình muốn điều chỉnh các hệ số nhân công, máy thi công thì điều chỉnh như thế nào? Làm sao để thể hiện các hệ số ấy trên bảng tính để người thẩm định - thẩm tra dễ thấy dễ hiểu? Cũng vì không có sự tách biệt về CN và MTC nên với 1 dự toán mình muốn giao khoán lại cho nhóm thợ hoặc thầu phụ phần nhân công thì PM này không giúp mình đc.
Đôi lời nhận xét, các bạn cho ý kiến thêm.

dotuananht

Thành viên mới
em phải tổng hợp lại theo ma noi dung trong định mức 1776=D> chúc em thành công

htmt234

Thành viên có triển vọng
Vẫn chưa hiểu được cách sử dụng, chán ghê :-w:-w:-w
Thôi tốt nhất bỏ tiền đi mua cái G8 cho nhanh :)):)):))

t668

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Website
thuongmaitaybac.com
Khi thay đổi nội dung chi phí ở Sheet 2 "Thông tin" thì khi chạy Dự toán trong DGCT không thấy thay đổi gì? và phần giá trị sheet THKP không hiện thị giá trị

Last edited by a moderator:

phongtn1411

Thành viên rất triển vọng
Website
kiengiang4rum.com
Pm dự toán free!!!

Khi thay đổi nội dung chi phí ở Sheet 2 "Thông tin" thì khi chạy Dự toán trong DGCT không thấy thay đổi gì? và phần giá trị sheet THKP không hiện thị giá trị
tui cũng mới tập tành làm Dự toán...
Đọc bài của các anh chị tự nhiên thấy nản...
tốt nhất cứ dùng theo DutoanGXD cho tiện...

t668

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Website
thuongmaitaybac.com
tui cũng mới tập tành làm Dự toán...
Đọc bài của các anh chị tự nhiên thấy nản...
tốt nhất cứ dùng theo DutoanGXD cho tiện...

PM bằng EXCEl này cũng hay đấy chứ bạn, vả lại miền phí :D :D, mình đang thử nghiệm làm 1 số công trình xem thế nào. Những lỗi nhỏ không vấn đề có thể tự sửa , giải quyết

tranconghoa

Thành viên mới
Dự toán excell

Mình có phần mềm dự toán vba ex . Thời gian nữa mình sẽ gửi cho các bạn

gcst05021981

Thành viên mới
Ca nha oi, cho to hoi. Hien tai co rat nhieu phan mem du toan nhung G8 thi minh thay nhieu nguoi dung nhat. Tuy nhien, minh lai thay co nguoi dung Delta bao hay hon ca G8. Vay ca nha cho minh xin danh gia voi nhe.
Minh dang muon dau tu 01 bo phan mem nay de lam viec.
Cam on ca nha truoc nhe!