Phát sinh gói thầu SƠN, VẼ MỸ THUẬT

hungblue

Thành viên rất triển vọng
Em có tình huống như thế này nhơ các bác tư vấn giúp a

1. Dự án xây dựng Bệnh viện
2. Bên e là Chủ đầu tư
3. Dự án có 11 gói thầu (XL+ thiết bị) có trong KHĐT

Hiện tại 10 gói đã bàn giao đưa vào sử dụng, Bệnh viện đề nghị bổ sung thêm hạng mục vẽ tranh tường (giá khoảng 200 triệu) vì là bệnh viện Nhi, Sản.
Hỏi có thể bổ sung gói thầu: SƠN, vẽ mỹ thuật vào dự án mà ko phải điều chỉnh kế hoạch đấu thầu ko?

Note: Bên em định đưa vào gói thầu còn lại (cũng là gói xây lắp) nhưng đơn vị thi công lại ko có chức năng Sơn, vẽ mỹ thuật (mã 7410)

nhờ các bác tưu vấn nhé!

hungblue

Thành viên rất triển vọng
CÓ ai giúp em không ak! ca này khó quá à! e chưa gặp trường hợp này bao h, các trường hợp gói lớn tý thì xin tỉnh phê duyệt lại KHĐT nhưng gói này bé quá!

thanhbanquanlytravinh

Thành viên nhiệt tình
Chào bạn!
Nếu bạn quan niệm phần sơn là gói thầu mới thì phải thiết kế, lập dự toán, phê duyệt kế hoạch đầu thầu cho gói thầu bổ sung này và nhà thầu dự kiến lựa chọn thi công cũng phải có chức năng sơn, vẽ mỹ thuật. Trường hợp bạn coi phần sơn trên chỉ là phần phụ của gói thầu xây lắp thì cứ lập hồ sơ thiết kế, thẩm tra, phê duyệt và thương thảo bổ sung vào gói thầu xây lắp, không cần phê duyệt lại kế hoạch đấu thầu, nhà thầu thi công cũng không cần có chức năng sơ, vẽ mỹ thuật, vì đây là phần phụ. Tuy nhiên, khi thi công phần sơn thì nên yêu cầu nhà thầu chính đó hợp đồng với nhà thầu phụ có chức năng sơn, vẽ mỹ thuật.
Bạn tham khảo nhé.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới