Phần mềm Dự thầu GXD có thể làm nhiều hạng mục trên 1 file được không thầy?

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Hỏi: Chào thầy. Thầy cho em hỏi là trong phần mềm Dự thầu GXD có thể làm nhiều hạng mục trên 1 file được không thầy? Em thấy khi em gõ "HM" vào cột " Mã Hiệu đơn giá " ở sheet " Danh Mục Cong Việc " thì nó ko chạy như ở bên phần mềm dự toán GXD. Chả là em đang thử làm dự thầu gói cầu của thầy đưa lên xem đến mức nào. nhưng rảnh rảnh em mới làm đc. em sẽ cố gắng hoàn thành sớm.

Đáp: Quá được. Em gõ HM ở bảng Giá dự thầu. Sau đó sang bảng tổng hợp giá dự thầu gõ HM1, HM2... ở cột mã hiệu để tổng hợp.

Hỏi tiếp: Có nghĩa khi em làm hết hạng mục công việc sau đó em chạy chương trình quay lại sheet Giá dự thầu em mới làm thao tác này ạ?

Đáp: Đúng rồi. Quan trọng nhất trong HSDT là bảng Giá dự thầu và bảng Đơn giá chi tiết. Để tính được bảng Giá dự thầu thì cần các đơn giá chi tiết. Sheet danh mục công việc chỉ là phương tiện để em đưa dữ liệu đầu vào thôi.

Bình: Vâng cảm ơn thầy, em sẽ nghiên cứu tiếp, có gì em liên lạc lại ạ. Giờ em lại phải chạy vào công trường. Em chào thầy!

Ý kiến bình khác: Hay quá, em chưa kịp hỏi thì đã có bạn hỏi rồi. Cảm ơn Thầy và cảm ơn cả bạn hỏi nữa!