Quyền hạn và trách nhiệm của Ban Quản lý dự án

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Tiếp tục trong chương trình học để nỗ lực thay đổi cuộc đời mình, mời các bạn thảo luận các câu hỏi sau:

1. Quyền hạn và trách nhiệm của Ban QLDA đối với trường hợp Chủ đầu tư thành lập Ban QLDA ?

2. Quyền hạn và trách nhiệm của Ban QLDA đối với trường hợp Chủ đầu tư thuê tư vấn QLDA ?

duchieuvns

Thành viên mới
điều này trong NĐ12/2009/NĐ_CP ngày 10/02/2009 (điều 34 và 35) đã hướng dẫn!

thaonguyendtvt

Thành viên rất triển vọng
Quyền hạn và trách nhiệm của Ban QLDA đối với trường hợp Chủ đầu tư thành lập Ban QLDA ?
Ban QLDA do chủ đầu tư thành lập
Trong Nghị định 12, mục 2, điều 34: Ban Quản lý dự án thực hiện nhiệm vụ do chủ đầu tư giao và quyền hạn do chủ đầu tư uỷ quyền. Ban Quản lý dự án chịu trách nhiệm trước chủ đầu tư và pháp luật theo nhiệm vụ được giao và quyền hạn được uỷ quyền. Như vậy nếu CĐT thành lập BQLDA, nhưng chỉ giao cho Giám đốc BQLDA một số việc việc như quản lý chất lượng thôi, còn toàn bộ CĐT điều hành thì sao? theo tôi thì vẫn đúng luật. Mời các bác tham gia để rõ

duongtuan_hoangphat

Thành viên mới
Các anh cho em hỏi một số vấn đề như thế này ạ:

- CĐT là tư nhân và ra quyết định thành lập ban QLDA.

- Các bác tư vấn giúp em xem trong quyết định thành lập ban QLDA em muốn Ban QLDA có nhiều quyền hạn như: Tổ chức chấm thầu, chỉ định thầu và bộ máy ban QLDA là do Giám đốc dự án quyết có được ko ạ ?

Gấp gấp các bác chỉ giáo gấp giúp em nhé. Xin mail giúp các cao kiến của các bác vào mail giúp em vì ở diễn đàn em ko tiện theo dõi.

Mail em: duongtuan.hoangphat.jsc@gmail.com

Thanks các bác nhiều nhiều ạ!!!

hungphatcontainer

Thành viên mới
Theo tôi được biết, quy định tại Điều 55 của Nghị định 102/2009/NĐ-CP ngày 06/11/2009 thì với các dự án sử dụng nguồn vốn ngân sách Nhà nước có tổng mức đầu tư từ 01 tỷ đồng trở lên có hai mô hình tổ chức quản lý dự án là: Chủ đầu tư trực tiếp quản lý dự án và chủ đầu tư thuê tư vấn quản lý dự án; quy định tại khoản 2 Điều 55, Chủ đầu tư thành lập Ban quản lý dự án trong trường hợp trực tiếp quản lý dự án để giúp Chủ đầu tư làm đầu mối quản lý dự án, khi đó năng lực của giám đốc Ban QLDA quy định tại khoản 3, Điều 57 của Nghị định 102/2009/NĐ-CP.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới