Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Quyết toán chi phí bảo hiểm công trình

Thành viên đã xem (Total:0)

Taichinhdautu

Thành viên có triển vọng
Anh - Thế Anh cho em hỏi với. Quyết định phê duyệt báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình số 145/QĐ-SKH ngày 06 tháng 8 năm 2014. Hợp đồng bảo hiểm công trình giữa Chủ đầu tư và Bên bảo hiểm được ký vào ngày 27 tháng 8 năm 2014 (HĐ ký kết căn cứ trên Quyết định số 145/QĐ-SKH). Quyết định phê duyệt số 145/QĐ-SKH thì chi phí bảo hiểm được duyệt ví dụ là 10 triệu. Hợp đồng 02 bên ký kết cũng là 10 triệu. Sau đó có Quyết định phê duyệt điều chỉnh báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình số 276/QĐ-SKH ngày 19 tháng 12 năm 2014 (Điều chỉnh giảm giá xây lắp), lúc này chi phí bảo hiểm được duyệt còn 9 triệu. (Tỉ lệ phí bảo hiểm là 0,68%). Theo kết quả tính toán của em thì chi phí bảo hiểm là 9tr. Vậy cho em hỏi khi quyết toán mình chấp nhận giá trị mình tính toán hay giá trị họ ký kết trong HĐ. Tại vì sau khi ký HĐ xong thì mới có QĐ điều chỉnh giảm. Em đang phân vân chỗ này. Mong Anh Thế Anh và các bạn trên diễn đàn giúp đỡ. Thanks you....nhiều.

7662989

Thành viên nhiều triển vọng
cái ý thì phụ thuộc vào điều khoản ký kết hợp đồng thôi, nếu là hợp đồng trọn gói thì ko thể r, còn hợp đồng theo tỉ lệ % và có thêm điều kiện quyết toán theo quyết định phê duyệt của cấp có thẩm quyền thì có thể quyết toán là 9tr

Taichinhdautu

Thành viên có triển vọng
Chi phí bảo hiểm mình lấy giá trúng thầu nhân với hệ số. Mình tính vậy là chính xác đúng không các bạn

KieuManhTu

Thành viên BQL Diễn đàn
Giá trị hợp đồng bảo hiểm công trình là do 2 bên tự thỏa thuận, hình thức hợp đồng thường không quy định rõ, cũng không nói rõ cách tính giá trị hợp đồng, cũng không quy định rõ điều khoản điều chỉnh giá hợp đồng.
Mình làm thì hay gặp là quyết toán hợp đồng bằng với hợp đồng.

Taichinhdautu

Thành viên có triển vọng
Cảm ơn bạn nhiều. Mình làm trước giờ Quyết toán thì hầu như tính lại thì cũng bằng với giá trị hợp đồng thôi hoặc cao hơn chút đỉnh, thì mình chấp nhận giá trong hợp đồng. Bạn có làm chuyên về quyết toán dự án hoàn thành không. Có gì mình cùng trao đổi kinh nghiệm nhé. Thân bạn

KieuManhTu

Thành viên BQL Diễn đàn
Cảm ơn bạn nhiều. Mình làm trước giờ Quyết toán thì hầu như tính lại thì cũng bằng với giá trị hợp đồng thôi hoặc cao hơn chút đỉnh, thì mình chấp nhận giá trong hợp đồng. Bạn có làm chuyên về quyết toán dự án hoàn thành không. Có gì mình cùng trao đổi kinh nghiệm nhé. Thân bạn
Mình làm kiểm toán, toàn kiểm Báo cáo quyết toán dự án hoàn thành thôi.

Taichinhdautu

Thành viên có triển vọng
Vậy giống mình rồi. Bạn có fife nào chạy trên nền excel không chia sẻ mình với, Mình cũng toàn làm quyết toán dự án hoàn thành vốn NSNN. Bạn có quyết toán các công trình sửa chữa thường xuyên tài sản cố định các công trình thủy lợi không?

KieuManhTu

Thành viên BQL Diễn đàn
Vậy giống mình rồi. Bạn có fife nào chạy trên nền excel không chia sẻ mình với, Mình cũng toàn làm quyết toán dự án hoàn thành vốn NSNN. Bạn có quyết toán các công trình sửa chữa thường xuyên tài sản cố định các công trình thủy lợi không?
Ý đồng chí là báo cáo quyết toán bằng excel hả? đồng chi s cho email mình gửi cho.

luongducksdt

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi chút, giá trị phần trăm bảo hiểm xây lắp với thiết bị thì tính thế nào? văn bản nào quy định mức phí bảo hiểm? em cảm ơn các bác nhiều.

H_H

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Anh - Thế Anh cho em hỏi với. Quyết định phê duyệt báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình số 145/QĐ-SKH ngày 06 tháng 8 năm 2014. Hợp đồng bảo hiểm công trình giữa Chủ đầu tư và Bên bảo hiểm được ký vào ngày 27 tháng 8 năm 2014 (HĐ ký kết căn cứ trên Quyết định số 145/QĐ-SKH). Quyết định phê duyệt số 145/QĐ-SKH thì chi phí bảo hiểm được duyệt ví dụ là 10 triệu. Hợp đồng 02 bên ký kết cũng là 10 triệu. Sau đó có Quyết định phê duyệt điều chỉnh báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình số 276/QĐ-SKH ngày 19 tháng 12 năm 2014 (Điều chỉnh giảm giá xây lắp), lúc này chi phí bảo hiểm được duyệt còn 9 triệu. (Tỉ lệ phí bảo hiểm là 0,68%). Theo kết quả tính toán của em thì chi phí bảo hiểm là 9tr. Vậy cho em hỏi khi quyết toán mình chấp nhận giá trị mình tính toán hay giá trị họ ký kết trong HĐ. Tại vì sau khi ký HĐ xong thì mới có QĐ điều chỉnh giảm. Em đang phân vân chỗ này. Mong Anh Thế Anh và các bạn trên diễn đàn giúp đỡ. Thanks you....nhiều.
Chào anh,

CĐT và cty bảo hiểm ký kết hợp đồng với phí bảo hiểm là 10 triệu (theo chi phí xây dựng phê duyệt ban đầu). Tuy nhiên, sau đó điều chỉnh giảm giá xây lắp, và kéo theo là phí bảo hiểm dự toán sẽ giảm còn 9 triệu. Và bạn muốn biết là mình sẽ thanh toán cho cty bảo hiểm 10 triệu hay là 9 triệu ????

Nói chung vấn đề này phụ thuộc vào thỏa thuận ban đầu giữa 02 bên (có đưa vào điều khoản hợp đồng) về việc tính toán lại chi phí bảo hiểm khi có QĐ giá trị xây lắp cuối cùng (việc này cũng thường xảy ra trong bảo hiểm công trình)