Quyết toán vốn đầu tư

Domanhcuong

Thành viên rất triển vọng
Hiện nay chúng tôi đang Quyết toán 1 công trình có TMĐT 2 tỷ. Khi mang hồ sơ sang trình quyết toán thì Phòng Tài chính-Kế hoạch yêu cầu đơn vị chủ đầu tư phải xuất trình hoá đơn mua vật liệu cảu nhà thầu xây lắp.
và nói đó là một trong những tài liệu mà đơn vị thẩm định quyết toán yêu cầu chủ đầu tư xuất trình.
các bác có nhiều kinh nghiệm trong việc quyết toán vốn đầu tư các bác chỉ giúp em điều khoản đấy quy định ở đâu? Em đọc mãi trong TT 33/TT-BTC hướng dẫn về thủ tục quyết toán vốn đầu tư mà không tìm thấy.
các bác giúp em với! Em cám ơn các bác rất nhiều!

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Xin có vài ý thế này :
- Việc phải xuất trình hoá đơn hay không tuỳ thuộc loại hợp đồng và các điều khoản thanh toán đã ký trong hợp đồng.
- Lưu ý thêm : Thông tư 33/2007 đã được sửa đổi bổ sung theo TT 98/2007 ( Tải về tại: http://giaxaydung.vn/diendan/tam-un...khoi-luong-chi-tiet-khi-quyet-toan-khong.html)
- Nếu bạn có điều chỉnh giá theo TT 09/2008/TT-BXD thì phải có hoá đơn.

acvietnam

Thành viên có triển vọng
Xin hoá đơn

Bạn chưa nói rõ công trình của bạn là đấu thầu hay chỉ định thầu, trọn gói hay có điều chỉnh giá. theo hướng dẫn tại thông tư 98/2007/TT-BTC thì quy trình thẩm tra QT vẫn còn chung chung theo luật, vì vậy nếu công trình của bạn là đấu thầu theo đơn giá điều chỉnh hoặc không điều chỉnh mà bạn ko thay đổi đơn giá thì không cần phải cung cấp hoá đơn, trường hợp chỉ định thầu, hoặc đấu thầu nhưng bạn có điều chỉnh đơn giá khi QT thì bạn phải cung cấp hoá đơn là đúng rồi. còn trường hợp bạn có phát sinh thì phần phát sinh ko tính giá theo trúng thầu hoặc có tính nhưng có điều chỉnh giá thì bạn cũng phải cung cấp hoá đơn. cụ thể hơn bạn nên tham khảo QĐịnh 68/2003?QĐ-BTC ngày 07/10/2003 về quy trình thẩm tra qt hoàn thành (tất nhiên là bây giờ được thay thế rồi) nhưng cũng rất bổ ích đấy. mình gửi kèm theo bạn tham khảo

File đính kèm

• QD 168-07-10-2003- Quy trinh tham tra quyet toan von dau tu.doc
    123 KB · Đọc: 342

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới