Sự khác biệt giữa những người thất bại và những người thành công

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Sự khác biệt duy nhất giữa những người thất bại và những người thành công là ở thói quen hành xử của họ.

Thói quen tốt là chìa khóa của mọi thành công.

Thói quen xấu là cánh cửa không khóa dẫn đến thất bại.

Thất bại không bao giờ đánh gục được người có quyết tâm mạnh mẽ để thành công.

Vì thế, nếu muốn trở nên thành công điều luật đầu tiên mà bạn tuân thủ là ghi nhớ và thực hành:
Bạn hãy tạo dựng những thói quen tốt và trở thành nô lệ của những thói quen đó.
Bạn hãy quan sát và học tập những thói quen của những người mà bạn thần tượng họ với sự thành công.
Bạn hãy tìm 3 người thành công gần bạn nhất và trở thành trung bình cộng của họ. Nếu không tìm đủ, cho phép bạn lấy tôi làm 1 người nhé :)

Ví dụ: Tôi đã thành công trong nghề xây dựng, định giá xây dựng là do tôi có thói quen thường xuyên vào diễn đàn http://giaxaydung.vn, đọc, thảo luận, chia sẻ và tương tác với các thành viên. Tích lũy thường xuyên nên giỏi và biết việc.

Tôi sưu tầm và thường đưa những nội dung như này vào khóa đọc bản vẽ, đo bóc khối lượng, dự toán... tại GXD để chia sẻ với các bạn học viên.

Nếu bạn thấy may mắn đã gặp chỉ dẫn này của tôi để đi đến nền tảng cao hơn thì hãy bấm like bài nhé :)

may-man-trong-cuoc-doi-la-co-nguoi-dan-dat-ban-den-nen-tang-cao-hon.jpg

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới