Sửa chữa nhỏ

• Khởi xướng nguyensh
  • Ngày gửi
N

nguyensh

Guest
Xin giúp : bỏ qua bước BCKTKT mà chỉ cần lập DT với công tác sửa chữa nhỏ có được không?

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Xin giúp : bỏ qua bước BCKTKT mà chỉ cần lập DT với công tác sửa chữa nhỏ có được không?

Điều này có thể được như:
Đối với những công trình sữa chữa vốn sự nghiệp dưới 100 triệu thì chỉ lập thiết kế và dự toán thôi!

Thân chào bạn!

N

nguyensh

Guest
Cám ơn bạn Đinh Tấn Linh đã giúp đỡ mìnhtuy nhiên bạn có thể nói rõ giúp tạivăn bản nào quy định nội dung này không?chào bạn

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Không thể được, dù nhỏ nhưng theo quy định bạn vẫn phải lập báo cáo KTKT, ở đấy phải lập BCKTKT có đầy đủ các nội dung theo qui định. Có thể không cần phải lập BCKTKT nếu như nguồn vốn không phải là vốn nhà nước.

A

anh hung nghia hiep

Guest

Theo mình thì công việc sửa chữa có 2 loại:
Loại 1: Sửa chữa lớn => thành lập dự án => thì phải lập Báo cáo đầu tư.
Loại 2 : Sửa chữa nhỏ lẻ thường xuyên ( < 100 triệu ) thì không cần lập BC KT KT XDCT.

N

nguyensh

Guest
Thực ra minh cũng rất khó xử vì hiện nay chỉ còn hơn 10 ngày là khai giảng rồi.mà mình kiếm hoài không thấy văn bản nào nói về vấn đề này.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Thực ra minh cũng rất khó xử vì hiện nay chỉ còn hơn 10 ngày là khai giảng rồi.mà mình kiếm hoài không thấy văn bản nào nói về vấn đề này.

Cái này bạn xem lại trong văn bản phân cấp ủy quyền đầu tư xây dựng của tỉnh bạn đấy!

Mình lấy theo văn bản số 33/2006/QĐ-UBND ngày 8/2/2006 của UBND tỉnh Đăk Lăk V/v phân cấp ủy quyền đầu tư xây dựng công trình!

ldn0509

Thành viên có triển vọng
Nếu là nguồn vốn sửa chữa thường xuyên thì không cần lập BCKTKT đâu bạn à

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Nếu là nguồn vốn sửa chữa thường xuyên thì không cần lập BCKTKT đâu bạn à

bạn nói nguồn vốn sửa chữa thường xuyên là như thế nào nhỉ!

Phải phân ra là: Nguồn vốn sự nghiệp hoặc vốn bố trí trong dự toán phục vụ cho việc sửa chữa ( ở chỗ mình dưới 100 triệu thì không phải lập BCKTKT)

Đối với các công trình xây dựng mới sử dụng bằng nguồn vốn trên đều phải lập BCKTKT xây dựng công trình!

Thân chào bạn!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới