Suy nghĩ giàu có số #2 Người giàu tham gia cuộc chơi tiền bạc để chiến thắng. Người nghèo tham gia c

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Người giàu tham gia cuộc chơi tiền bạc để chiến thắng. Người nghèo tham gia cuộc chơi tiền bạc để không bị thua.

Bạn có thấy sự khác biệt không? Người nghèo tham gia cuộc chơi tiền bạc theo phương án phòng thủ hơn là tấn công. Để tôi hỏi bạn, nếu bạn tham gia bất cứ một môn thể thao nào và chỉ tập trung vào phòng thủ thì cơ hội chiến thắng của bạn sẽ là bao nhiêu?

CÂU TRẢ lời là rất ít và hầu như KHÔNG.

Nhưng đó chính xác là cách mà mọi người vẫn thường chơi trong cuộc chơi tiền bạc. Mối quan tâm của họ chủ yếu là làm thế nào để tồn tại và an toàn thay vì đạt được Giàu có và Tự do. Vậy mục tiêu của bạn là gì?

Hãy nhớ, nếu đích đến của bạn là những ngôi sao thì ít nhất bạn cũng sẽ chạm đến mặt trăng.

Chúc cho sự lựa chọn và thành công của bạn.
Sưu tầm

haytaplammoiviec_gxd

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Cám ơn bác Thế Anh có thể bài viết này tuy ngắn nhưng cũng đủ để làm thay đổi cách suy nghĩ của một số người về cuộc sống, bản thân em cũng rất tâm đắc về bài viết này, tuy nhiên để có được chiến thắng trong cuộc chơi tiền bạc thì ýt nhất cũng phải cầu toàn để không bị thua một vài lần. Ai cũng có ý nghĩ chơi là phải chiến thắng nhưng để làm được điều đó thì không phải ai cũng có thể làm được phải ko bác. Một lần nữa xin được cám ơn bác!

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Người giàu tham gia cuộc chơi tiền bạc để chiến thắng. Người nghèo tham gia cuộc chơi tiền bạc để không bị thua.

Bạn có thấy sự khác biệt không? Người nghèo tham gia cuộc chơi tiền bạc theo phương án phòng thủ hơn là tấn công. Để tôi hỏi bạn, nếu bạn tham gia bất cứ một môn thể thao nào và chỉ tập trung vào phòng thủ thì cơ hội chiến thắng của bạn sẽ là bao nhiêu?

CÂU TRẢ lời là rất ít và hầu như KHÔNG.

Nhưng đó chính xác là cách mà mọi người vẫn thường chơi trong cuộc chơi tiền bạc. Mối quan tâm của họ chủ yếu là làm thế nào để tồn tại và an toàn thay vì đạt được Giàu có và Tự do. Vậy mục tiêu của bạn là gì?

Hãy nhớ, nếu đích đến của bạn là những ngôi sao thì ít nhất bạn cũng sẽ chạm đến mặt trăng.

Chúc cho sự lựa chọn và thành công của bạn.
Sưu tầm
Dễ hiểu nhất là:
Ta thấy người giàu vào ngân hàng để vay tiền.
Người nghèo vào ngân hàng để gửi tiền.