SV mới ra nghề cần người đi trước chia sẽ kinh nghiệm

limaster

Thành viên mới
Dạ chào mấy anh trong ngành nghề XD, e cũng là sv mới ra trường, e học bênh XDDD nhưng e ra làm bên giao thông,thi công ngoài công trường đc 1 tg e về làm quen với hồ sơ ...mà e k nắm chắc những j cả, chỉ biit ngồi kiểm tra khối lượng,mong mấy a đi trước chỉa sẽ kinh nghiệm trong việc làm hồ sơ ( dự thầu, thanh toán, hoàn công....) ,e nên nắm chắc những quy định, thông tư hay TCXD ,có biểu mẫu có liên quan nào ạ, mong mấy a chỉ giáo, e xin chân thành cảm ơn ạ!

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
Vấn đề này thì chỉ có nghề dạy nghề thôi bạn ơi. Nếu chịu khó thì rải rác trên forum bạn vẫn có thể thấy những vấn đề bạn đang quan tâm đang nằm đâu đó. Giải pháp tối ưu nhất là bạn nên học từ những tiền bối bên cạnh mình. Đó là cách học nhanh nhất...

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
Và có một giải pháp hoàn hảo hơn nữa đó là bạn hãy dành thời gian tham gia các khóa học chuyên đề mà công ty GXD định kỳ tổ chức tại các cơ sở ở HN và SG.

nguyenvietcuong

Thành viên năng động
Bác Sakura nói đúng đấy. Những vấn đề bạn hỏi rất rộng lớn. có viết ra đây vài trang giấy chắc cũng ko hết. mình có gần 5 năm kinh nghiệm mà cũng mới chỉ nắm được phần nào, chưa dám nhận là giỏi trong các lĩnh vực đấy. Tham gia các khóa học sẽ giúp bạn nắm đc bản chất của các cv, từ đấy khi vào làm thực tế sẽ không bị "loạn" giữa 1 rừng các văn bản pháp luật có liên quan.
Mình xin góp ý kiến thế thôi.
Chúc bạn nhanh chóng thành thạo các vd mà bạn quan tâm.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới