Tình toán khối lượng đào đắp trong excel

• Khởi xướng dacvien2007
  • Ngày gửi

thanhpc3idn

Thành viên mới
Chào các bạn, xin tặng các bạn bản Excel tính khối lượng san lấp mong rằng giúp được gì cho các bạn.
Chúc sức khỏe và công tác tốt!
Mình muốn xin File Exel tinh khối lượng Dào và Đắp cho 1 hoặc nhiều lô đất được không bạn?? Rất cảm ơn bạn và diễn đàn đã chia sẻ với anh em

haihoang46qlbv

Thành viên mới
bạn cho mình xin tính khối lượng đào đắp trong thiết kế đường không

duonghieuttqh

Thành viên mới
cam on bac vi em muon xin ham de tinh khoi luong cafe trong xuong thong qua do dac do bac ah

THAITRAN

Thành viên mới
Anh ơi co thể gửi cho em bang tính khối lượng đào đắp bằng excel cho em đươc ko ah (công trình giao thông). Địa chỉ Mail của em la thaiqn_76@yahoo.com.vn.Cảm ơn anh.

lavantu90

Thành viên mới
các huynh giúp đệ với. đệ đang tính khối lượng đào đắp nhưng mà hồ sơ có lắm khoản quá nên không biết phải làm sao nữa
có các mục sau (m3) : đắp k98 ; lu tăng cường k98 ; đào khuôn ; đắp nền k95 ; đào rãnh ; đào hữu cơ
đó ! bây giờ không biết là lấy cái nào cộng với cái nào nữa ấy
các huynh giúp đệ với nhé !
thanks !
mà trắc ngang của đệ toàn là trắc ngang hình yên ngựa vậy khi tinh khối lượng đào đắp thì lấy độ dốc ngang làm sao đây để tính đây ?
xem hộ em cái bảng nhe
http://www.mediafire.com/?m83285z8ufj5vvw

lavantu90

Thành viên mới
ah mà cái trắc ngang của e nó hình yên ngựa,đường phân thủy ấy thì e tính sao đây để tính khối lượng đào đắp vì 1 nửa số cọc của e chưa có khối lượng nên cần phải tính ah
hay là lấy 1 bên hay lấy trung bình cộng đây ?

amino

Thành viên có triển vọng
Bảng tính đã phân rõ rồi đấy thôi, Đào = đào hữu cơ + đào khuôn + đào rãnh, đào nền ...
Những cái này thì cứ trung bình mà nện, chứ lôi cái độ dốc ra thì thật sự không cần thiết

alodark_385

Thành viên mới
chao a dung
anh oi cho em hoi va phan thanh toan duong giao thong
minh phan lop dat dap cu 20cm mot lop trong may cat ngang nen duong
sau do tinh khoi luong thanh toan de thanh toan voi chu dau tu thi qui trinh lam nhu the nao
phandien giai khoi luong lam nhu the nao.
mong a giup do e va gui cho em file mau thi tot wa

alodark_385

Thành viên mới
mong ban quan ly giup a e thong tac ve van de nay.rat mong thao luan va tham khao

kysudan

Thành viên mới
Chào anh Dũng, đang tính khối lượng đất đào đắp cho đường bê tông XM nhưng hiện tại em xem bảng tính của anh thì thấy còn mơ hồ quá, tại em học dân dụng chứ không phải dân cầu đường nên em phiền anh có thể gửi qua cho em luôn bản vẽ mà công trình anh đang tính trên bảng Excell đó đc ko ah! tại khối lượng của em có thêm phần mái taluy nữa nên em hơi khó hiểu mong anh gửi cho em sớm qua mail: mrdannd@gmail.com em cảm ơn anh nhiều ah!

thanhnv89

Thành viên mới
cho mình hỏi : khi mình thay đổi mô hình thiết kế thì các kết quả trả về " khối lượng " khác nhau còn " diện tích " vẫn vậy ? giúp mình với .

vutoan2602

Thành viên mới
Có bác nào trong nhóm đã làm hồ sơ chất lượng phạm vi nút giao thông làm mới.Cho e xin file tham khảo với ạ.Xin cảm ơn nhiều.
Email: vutoan2602@gmail.com

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới