Tạm ngừng hoạt động xây dựng xin thôi hợp đồng EPC thì có bị phạt không?

sharetowin

Thành viên mới
Tạm ngừng hoạt động xây dựng xin thôi hợp đồng EPC thì có bị phạt không?

Em có một thắc mắc, rất mong được sự giúp đỡ của mọi người: Bên em có ký hợp đồng hợp tác kinh doanh với một công ty khác để làm chủ đầu tư cho 1 dự án. Bên em chiếm 49% vốn, còn bên đối tác là 51%. Công ty đối tác là nhà điều hành đại diện (đại diện cho liên doanh công ty em và họ) ký hợp đồng EPC với 1 nhóm nhà thầu liên danh. Hiện tại, do có 1 số lý do kinh doanh, bên em (49%) muốn tạm ngừng hoạt động xây dựng thì có được không ạ ? Hiện tại thì nhà thầu cũng đã làm gần xong thiết kế chi tiết rồi. Nếu bên em ngừng thì có bị phạt hay phải bồi thường gì không ạ ?

Em rất mong có thể nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

Xin trân trọng cảm ơn.

Quàng Quốc Quịp

<b>Fan hâm mộ Dự toán GXD</b>
Em có một thắc mắc, rất mong được sự giúp đỡ của mọi người:

Em có một thắc mắc, rất mong được sự giúp đỡ của mọi người: Bên em có ký hợp đồng hợp tác kinh doanh với một công ty khác để làm chủ đầu tư cho 1 dự án. Bên em chiếm 49% vốn, còn bên đối tác là 51%. Công ty đối tác là nhà điều hành đại diện (đại diện cho liên doanh công ty em và họ) ký hợp đồng EPC với 1 nhóm nhà thầu liên danh. Hiện tại, do có 1 số lý do kinh doanh, bên em (49%) muốn tạm ngừng hoạt động xây dựng thì có được không ạ ? Hiện tại thì nhà thầu cũng đã làm gần xong thiết kế chi tiết rồi. Nếu bên em ngừng thì có bị phạt hay phải bồi thường gì không ạ ?

Em rất mong có thể nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

Xin trân trọng cảm ơn.
Cái này thì cán bộ phải xem kỹ trong hợp đồng về các điều khoản về dừng tham gia hợp đồng, hủy bỏ hợp đồng, thưởng phạt trong hợp đồng và bất khả kháng chứ. Trường hợp ngừng hoạt động xây dựng, nên phải ngừng các hoạt động liên quan đến hợp đồng thì cần thỏa thuận với bên đối tác. Nếu phá sản thì phải xem luật quy định về vấn đề phá sản và các trách nhiệm khi tuyên bố phá sản.