Tài liệu hướng dẫn sử dụng phần phềm Sap2000 (GV ĐHXD)

bong_dem1810

Thành viên năng động
Website
luongtuan1810.then.to
đây là giáo trình hướng dẫn sử dựng chương trình sap2000 của GV:Đào tăng Kiệm trường ĐHXD tôi share các bạn cùng nghiên cứu nhé. :D

File đính kèm

• Tinh_toan_ket_cau_he_thanh.rar
    1,5 MB · Đọc: 10.156
  • Tinh_toan_ket_cau_tam_vo.rar
    681,9 KB · Đọc: 6.700
  • SAFlashPlayer.rar
    414,4 KB · Đọc: 5.750

hai_ttqh_pt

Thành viên nhiều triển vọng
đây là giáo trình hướng dẫn sử dựng chương trình sap2000 của GV:Đào tăng Kiệm trường ĐHXD tôi share các bạn cùng nghiên cứu nhé. :D
Sao em down về mà không đọc đuoc thế bác? Dùng phần mềm nào để đọc được vậy?

TRINHVANDUC1989

Thành viên mới
khai bao dac trung hinh hoc

trong sap v12 khai bao dac trung hinh hoc the nao vay cac ban oi, khong biet phai chon tieu chuan nao" .pro " toi lam mai ma khong duoc, khong biet sap 12 co hay bi loi khong
ai co tai lieu sap v12 thi gui cho toi voi nhe.
mail: trinhvanduc89@gmail.com

T

tantuan

Guest
Lần sau bạn nên viết bài có dấu nha

trong sap v12 khai bao dac trung hinh hoc the nao vay cac ban oi, khong biet phai chon tieu chuan nao" .pro " toi lam mai ma khong duoc, khong biet sap 12 co hay bi loi khong
ai co tai lieu sap v12 thi gui cho toi voi nhe.
mail: trinhvanduc89@gmail.com

Click Menu Define -> Section Properties -> Frame Sections -> Add New Property
Tại Select Property Type chọn loại vật liệu -> chọn tiết diện -> và làm tiếp như các bản trước
Chúc bạn thành công

quyenxd

Thành viên mới
cho mình hỏi, mình đang tính khung zamil. cái xà của mình dc chia làm 2 đoạn. vì vậy khi làm sap mình phải chia nó ra làm 2 đoạn để gắn td. nhưng trong sơ đồ tính của mình thì vị trí thay đổi đó là lk cứng. mình ko biết gắn thế nào cho nó trở về lk cứng cả vì hiện tại nó đang là nút. mong moi người chỉ giáo

icor

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Khi bạn dùng lệnh divide Frames để chia xà thành 2 phần thì sẽ xuất hiện một nút tại điểm bạn cần chia, nhưng cái đó không phải là khớp đâu, nó vẫn là lk cứng đấy! bạn cứ đặt tải trọng vào rồi chạy thử, kiểm tra biểu đồ mô men bạn sẽ thấy ngay.

thangtc06qn

Thành viên mới
hỏi về sap v10,v9

mình down bài về rồi nhưng không biết phải sử dụng phần mềm nào để đọc file của bạn thế.
mình ko xuất file sap sang cad và excel mình đang dung sap v10. bạn chỉ giúp mình nhé. cảm ơn nhiều

mrtoan02

Thành viên mới
cảnh báo ( có virut )

sao lại dính virut thế này trời @@! bác xem lại cái file dùm nhé! tải về là dính ( bó tay )

tranvantan2207

Thành viên mới
bạn ui cho mình hỏi xem co hướng dẫn tạo ra một khung trục đối xứng qua trục ko z? mình đang làm đồ án mà hok biết sử dụng lệnh replicate sao để làm ra được trục đối xứng nữa???????
mong bạn tra lời sớm dùm mình nhe!!! đang rất cần!!!
>>>>tranvantan2207@yahoo.com

hungks88

Thành viên mới
Cho em hỏi sao trong sap 2000 v15 không thấy mục khai báo vật liệu có steel, conc, wood như các bản trước

tthanhchungxd

Thành viên năng động
Cho em hỏi sao trong sap 2000 v15 không thấy mục khai báo vật liệu có steel, conc, wood như các bản trước
vần đầy đủ, bạn xem lại đi nhé.vào difine - section - frame section - add new...

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới