Tài liệu hướng dẫn tính toán sàn nấm

• Khởi xướng tantuan
  • Ngày gửi
T

tantuan

Guest
Gửi tặng các bạn tài liệu hướng dẫn tính toán sàn nấm theo tiêu chuẩn ACI

File đính kèm

• tinhtoansannamtheotieuchuanACI.pdf
    122,4 KB · Đọc: 5.978
T

tantuan

Guest
Tài liệu về thiết kế sàn nấm của GS NGÔ THẾ PHONG (ĐHXD HÀ NỘI)
Các bạn tải về tham khảo nha

File đính kèm

• THIẾT KẾ SÀN NẤM.doc
    277,5 KB · Đọc: 3.534

khoatranz

Thành viên mới
Cảm ơn các bạn đã chia sẻ tài liệu
mình có 1 vấn đề mong các anh chi giúp đỡ:trong các tài liệu tính toán sàn nấm, sàn ULT chỉ nêu cách tính bản sàn mà không thấy nói đến cách tính toán khả năng chịu cắt ở đầu cột(tính toán mũ cột,...).Rất mong các anh chị chỉ bảo,nếu có tài liệu ,rất mong các anh chị chai sẻ. Chân thành cảm ơn.

ambition

Thành viên nhiều triển vọng
Mọi người ơi !! em đang gặp 1 vấn đề !! đối với các sàn không dầm !! không có mũ cột và lưới cột không đều thì mình không thể sử dụg dược các bảng tra để có được nội lực !! Em cũng đã nghĩ tới việc dùng SAFE nhưng vấn đề là với lưới cột không đều thế này thì việc dùng SAFE cũng không biết chia các dài thế nào ( vì bthường người ta thường chia thành các dải đầu cột !! dải giữa nhịp ấy ạ )

sonnguyen05x1d

Thành viên mới
Chào mọi người. Tớ đang cần tài liệu học safe. Ai có thì chia sẽ cho tớ với .Gửi cho tớ theo địa chỉ :thangcuem862000@yahoo.com

Last edited by a moderator:

hokientruc86

Thành viên năng động
mình thấy bài viết này rất hay, mình cảm ơn các bạn rất nhiều, mình đang làm về nhà công nghiệp, nhà dân dụng, có gì chúng mình cùng tham khảo và tìm hiểu nhé, cám ơn các bạn mottj lần nữa