Tài liệu sử dụng Chương trình Sap 2000

N

niemks

Guest
các bạn ơi.
có bạn nào biết tính dầm thép I tổ hợp hàn không:
ví dụ: I(400-800-400)x200x8x10
mình cũng biết chút ít về sap và nghiên cứu về nó từ V 6 đến giờ đã có V11 nhưng toàn tính cấu kiện BTCT không,cho nên bây giờ đụng ông nhà thép rối quá kkhông biết tính toán làm sao cho nhanh.Bạn nào biết chỉ qiúp mình với ( cách gán vật liệu,hình dạnh thanh,tổ hợp...)
nói chung là các bạn giúp mình với về cách tính khung nhà thép bằng sap
xin cảm ơn các bạn nhiều.

phamngocdong

Thành viên mới
bạn có thể mua sách sap2000 ở hoa lư đó.ở đó có nhiều sách về xây dựng vào giao thông lắm.

Hoa Sao

Thành viên có triển vọng
Da em xin cam on anh rat nhieu vi bai viet huu ich nay!

thanhsquin

Thành viên mới
Trên diễn đàn hiện có một số ebook hướng dẫn học Sap bạn có thể load về tham khảo. Nếu bạn ở HN có thể ra cửa hàng CD đối diện trường đại học Thủy lợi có bán bộ CD 2 đĩa hướng dẫn thực hành Sap 2000.
Theo mình cách học tốt nhất bạn nghiên cứu tài liệu và làm bài tập thực hành có vấn đề gì không hiểu gửi câu hỏi lên diễn đàn, trong phạm vi hiểu biết của mình, mình sẽ giải đáp.
Chào anh,hiện tại em đang có phần bài tập tính kết cấu của cống ngầm trong đập,anh hoặc các bạn trên 4room có thể chỉ dẫn cách tạo mô hình tính toán cho em được không ạ?Em cảm ơn nhiều
Mail em là tienthanh35@gmail.com

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
File hướng dẫn một số điều chỉnh trong thiết kế kết cấu BTCT bằng phần mềm SAP 2000 để phù hợp với tiêu chuẩn Việt Nam!

chào bạn
tôi đọc thấy hay nhưng hình ảnh minh họa không có vậy tham khảo thế nào khi tôi mới học để sử dụng

MRTRANTU

Thành viên mới
Em giờ mới bắt đầu mày mò sap.vào đây thấy bài rất hay.thank các bác đã share.=D>=D>=D>=D>

hockhiem

Thành viên mới

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
Dùng sap 2000 v9.03

Các bạn cho mình hỏi khi khai báo đặc trưng của bê tông thép hoặc các vật liệu khác... thì phần thông số như mô dul đàn hồi hệ số poin...trong sap thì bảng trả lấy ở đâu vậy chỉ thấy ví dụ bê tông M250 còn 300 hoặc hơn nữa thì....sao?

moral

Thành viên mới
Cài Sap 2000v10

Trong SapinVN fonts được sử dụng là fonts ABC. Để có thể đọc được tất cả bạn cài fonts ABC vào trong máy. Vậy là OK rồi!

Các bạn ơi cho mình hỏi chút . Mình cài Sap 2000 v10 bị lỗi ko chạy được. Mình cài đi cài lại cũng ko biết cài thế nao cả . Chẳng chạy dc gì. Bạn nào biết thì chỉ giúp mình với . Cảm ơn các bạn trước nha !

ảnh to dưới này

tnhut

Thành viên mới
cám ơn bạn rất nhiều. Mình mở rộng thêm kiến thức. Hy vọng bạn sẽ gởi cho mình nhiều bài tập nữa nghe.

chuotvip

Thành viên mới
em daow ma ko duoc các bác chuyễn vào mail cho em nha huutho1991@gmail.com hay kiem lik nào mà vào cái là daow được ngay thì chuên vào mail em với em cảm ơn

doanxuandieu

Thành viên mới
Các bạn cho mình hỏi khi khai báo đặc trưng của bê tông thép hoặc các vật liệu khác... thì phần thông số như mô dul đàn hồi hệ số poin...trong sap thì bảng trả lấy ở đâu vậy chỉ thấy ví dụ bê tông M250 còn 300 hoặc hơn nữa thì....sao?
Chú ạ : Trong khai báo vật liệu thì Modul Bt là 0.2 còn thép là 0.3

doanxuandieu

Thành viên mới

Các bạn ơi cho mình hỏi chút . Mình cài Sap 2000 v10 bị lỗi ko chạy được. Mình cài đi cài lại cũng ko biết cài thế nao cả . Chẳng chạy dc gì. Bạn nào biết thì chỉ giúp mình với . Cảm ơn các bạn trước nha !

Copy lile trongfolder EGY vào trong ổ C> progam files>Computers and Structures>vứt vào trong SAP là ôkee

tuantran79

Thành viên mới
bạn nào có sap2k v10.0.1 mà dùng tiêu chuẩn viet nam cho minh xin nhé đang cần( rất cần).thk

nam de

Thành viên mới
cơ học kết cấu

cho mình một số nài tập giải sẵn môn cơ kết cấu được không?mình chân thành cám ơn!:x

phanminhtuyn

Thành viên mới
ra măt, giao luu

xin chào các thành viên của diễn đàn, mình mới gia nhập, kiến thức vi tính còn hạn chế, xin giao lưu học hỏi cùng các bạn. Mình đang là sinh viên, đang cần phần mềm SAP 2000 V.742 và RDW 2004 để tính nội lực và thép. Có bạn nào có link down load miễn phí cho mình với. Mình cảm ơn.

Last edited by a moderator: