Tâm sự nghề xây dựng

• Khởi xướng hongvan208
  • Ngày gửi

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
" Lúc đến thì xanh cỏ, ngói đỏ lại ra đi " đầy ý nghĩa chất chứa cả dự vất vả cũng như vinh quang tự hào của dân " dựng xây".:D

quyenks

Thành viên mới
con gái nghe trai xây dựng thì ai cũng sợ.miệng thì luôn nói sợ nhưng thấy con trai xây dựng thì cứ nhào vô thật không hiểu nổi?

Xe Dap Oi

con gái nghe trai xây dựng thì ai cũng sợ.miệng thì luôn nói sợ nhưng thấy con trai xây dựng thì cứ nhào vô thật không hiểu nổi?
Vì trai xây dựng hội tụ đầy đủ sự mạnh mẽ cơ bắp của những người thợ :p, dự thông minh của những giáo sư :p và lòng dũng cảm của lính cứu hoả...:p

phuocngoc

Thành viên mới
Tình hình là rất tình hình****
Mình ra trường 2 năm rùi mà kinh nghiệm thì không có nhiều bởi tội không chịu học hỏi và lao đầu vào làm
Giờ mình rất lo ngại vì hậu quả mà mình không chịu làm việc, đến giờ không có tiền vay mượn thì cũng 1/2 của 10 triệu nên phen này phải ra tay lỗ lực kiếm tiền

phuocngoc

Thành viên mới
Đời trai mà ko để lại trên đời này công trình gì mà có ý nghĩa hoặc không có tiền là có tội chỉ vì thế trong vòng 2 tuần từ hôm nay mình phải có những bước tiến vượt bậc,thứ nhất phải kiếm đc 5 củ sau đó sẽ có công trình để thực hiện................=D>

nguoidichuyen

Thành viên mới
Các bác nói thế thì làm gì còn ai đi xây dựng nữa.
Các bác thông cảm cho tư vấn thẩm tra,thẩm định vì nếu các bác tư vấn thiết kế cung cấp chưa đầy đủ thông tin cần thiết thì bắt buộc là phải đi lại nhiều thôi.Nếu các bác làm chuẩn ngay từ đầu thì đâu cần phải đi lại nhiều.Anh em trong nghề ai cũng hiểu nỗi vất vả của nhau,chúng ta phải tạo mối quan hệ mà giúp đỡ lẫn nhau thôi.Nhưng phải làm đúng lương tâm nghề nghiệp đấy.

zualuoi

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Con gái thích anh em mình cũng vì anh em mình dám nói điều người khác không dám nói, và làm những điều người khác không dám làm, khó khăn bao nhiêu cũng cố gắng vượt qua, đấy là giá trị lớn lao nhất mà đi công trường các bạn sẽ học được. chúng mình là những con ong thợ chăm chỉ không những biết xây tổ mà còn biết làm mật, biết chiến đấu...Đàn ông đích thực

Tuanhoho

Thành viên mới
Nói thật tôi cũng chán nghề này từ lâu rồi, nhưng vì cơm áo gạo tiền nên vẫn phải ngậm đắng nuốt cay làm cho tròn trách nhiệm. Vừa khổ vừa vất vả cứ như là đi cày, gần đây mới lấy lại được cảm hứng kiếm tiền, thôi đợt này cố nốt 3 năm nữa rồi chuyển sang làm lĩnh vực khác! Mong các bác có ý kiến gì cứ chia sẻ

Xe Dap Oi

Vấn đề vẫn là yêu nghề thôi các bác, chứ ai mà cũng kêu mệt mỏi và chán thì lấy ai ra xây dựng đất nước " đàng hoàng hơn, to đẹp hơn". Thôi làm việc vất vả kết quả ngọt bùi.

moiratruong

Thành viên rất năng động
hình như là cầu đường đang lên ngôi thì phải,mình thấy tuyển dụng toàn kỹ sư cầu đường,raart ít DD&CN

tunhien83

Thành viên mới
Buồn vui xây dựng

Anh sẽ đi về khắp làng quê xây những ngôi nhà tương lai........ :D

[video=youtube;3tXZSw_OByY]http://www.youtube.com/watch?v=3tXZSw_OByY&feature=related[/video]

linhlcol

Thành viên có triển vọng
Tôi làm TVGS cho bên A, chỉ là giám sát viên, tiền abc, xyz thì chả thấy gì. Chạy lông bông suốt ngày. Lương bổng thì hơn mấy ông làm hành chính sự nghiệp tí, so với doanh nghiệp thì cũng là mặt bằng chung thế cả, đi lại nhiều. Đi làm thì thấy có nhiều áp lực. Thanh tra, kiểm tra, kiếm toán lại còn mấy bác công an, dạo này thấy "cảnh sát kinh tế" soi mói lại còn thêm cả mấy ông "an ninh kinh tế" nhảy vào nữa. Bó tay. Nói chung là ai cũng có cái vất. Mình đi làm gs ko có kiểu hạnh họe nhau đâu, chỗ nào ko ảnh hưởng nhiều đến chất lượng thì bỏ quá tí, những cái nào nghiêm trọng thì bắt cố làm bằng đk, nhiều ông B cũng chả hiểu gì cho chúng tôi mấy, suốt ngày bớt xén, mà bớt còn k biết chỗ mà bớt chứ. Làm việc trên đe dưới búa.

manhks2011

Thành viên mới
QUá chÁn nẢn toàn tập nghề mình đã lỡ chọn! Một năm nữa vào tháng 11 (gần tết cần nhiều xiền) lại bị cho nghỉ việc không rõ lý do....................

tranthuan775

Thành viên có triển vọng
Chào các anh chị. em cũng làm xây dựng nhưng tuổi đời vào tuổi nghề còn quá nhỏ (26t kể cả tuổi mụ) thực sự sếp em cũng là anh trai em. tính ổng đọc đóa, bảo thủ nhiều lúc cách ăn mặc của em ổng cũng nhận xét và phàn nàn. suốt ngày cho em nghe nhạc không lời, :'( em còn trẻ mà ổng cứ bảo ăn mặc theo style của ổng thì em chịu. hể có chuyện gì tí đỉnh ổng cũng gọi đt về nói với mẹ. ức lắm mấy a chị ạ. nhiều lúc muốn nghỉ nhưng rồi ko nghỉ đc, vì em nghỉ làm cho anh trai mà còn k làm đc thì làm cho ai đc bây giờ, mỏi lần đi công trình chung với ổng là lại nghe phàn nàng, mặc cái áo khoắc, bịt cái khẩu trang ổng cũng nói làm xây dựng chứ ko phải làm ca sỹ. nhưng cái nắng của miền trung mấy anh chị cũng biết rồi đó. nắng rát cả da mà k cho mặc áo khoắc thì sao chịu nổi :'(
có anh chị nào đồng nghiệp là việc ở cam ranh khánh hòa không em xin đc làm quen.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới