Tản mạn về ngày Valentine

baoercheng.upvc

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Vậy là năm đầu tiên Valentine có vợ :">. Riêng mình sẽ tặng vợ 1 Tivi, vì phòng riêng của 2 vc chưa có TV xem :x.
Chúc mọi người có 1 ngày Valentine thật vui vẻ và hạnh phúc :))

Ô, thật là tuyệt vời... Xin được chia sẻ niềm hạnh phúc với gia đình nhỏ của bác.

(To My Love: Em thấy vợ chồng họ hạnh phúc chưa kìa:"> Không mau cưới anh đi còn chờ gì nữa:D)

densau1nguoi86

Thành viên rất triển vọng
các bác có bạn gái rồi có vợ con thì sướng roài. em thi chưa có 1 mảnh tình vắt vai nè. Tối nay gọi mấy thằng bạn đi nhậu 1 bữa nhân dịp lần thứ 24 trong đời chưa có bạn gái híc.
có lẽ em " Già " rồi !!!

H

Hugolina

Guest
Những bản tình ca bất hủ cho Lễ Tình nhân (14/02)

:x:x
"Chúc các bạn trên diễn đàn GXD một ngày lễ Valentine hạnh phúc và tràn đầy yêu thương!"
:x:x

Valentine không thể thiếu giai điệu âm nhạc ngọt ngào. Dưới đây là những bản tình ca sống mãi với thời gian và rất được yêu thích trong ngày lễ dành cho các cặp tình nhân...

>:x:x

Đối với tớ, bài hát tiếng Anh hay nhất cho Valetine luôn là "When you tell me that you love me".
http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat...-Artist-Julio-Iglesias-Coco-Lee.IWZFC7IU.html

T

thanhnam_vt

Guest
Nam cũng xin góp thêm 1 bài hát mới này, bài này mà dùng để tặng các bạn chuẩn bị tỏ tình:
Gió ơi (nhạc sĩ Văn Tứ Quí)

"....Tội thân anh lắm Gió ơi! Hãy thương anh dùm.

Từng ngày qua chạy theo tình em,

đắng cay đã nhiều

yêu em lắm nói không nên lời.

Tội thân anh lắm Gió ơi!

Hãy thương anh dùm, chỉ lời ca chỉ nến và hoa

ước mong em hiểu.

Yêu em lắm, Gió ơi.

Vì từng ngày qua anh luôn cô đơn anh luôn khát khao,

vì từng ngày qua anh mong bên em, anh mong có em.

Hãy trả lời anh.

Gió Ơi!

Em có yêu anh không?

Vì tình anh trao cho em đêm nay như muôn giấc mơ,

ngàn vì sao kia lung linh trên cao như đang nói thay.

Hãy trả lời anh,

em có yêu anh không.

Anh ước mong một ngày, một ngày ta sẽ không xa rời.

Ước mong một ngày một ngày ta có đôi.

Hãy cho anh được một lần ta bên nhau,

cho anh xin một lần thôi mình sẽ cùng nhau sánh đôi...

Ca khúc đang xếp hạng thứ 9 trong Top 10 của Zing. Có lẽ đây chính là vũ khí hạ gục nàng! Vừa nghe tỏ tình mùi mẫn, vừa được hát tặng một bài tha thiết như vậy. Ai bảo “Sến” không làm nên chuyện….
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=S55WLYOYQ2

Gaicongtruong

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.ktg.com.vn
VALENTINE là Va Linh Tinh!

Kế hoạch 14.02 đã sẵn sàng khởi động rồi. Chúc cả nhà một VALENTINE ấm áp và ngọt ngào nhé. Theo đúng những gì em đã vẽ ra để thoát cái VALENTINE 2009 ở Hà Nội thì Em đang đi công tác ở Hưng Yên sau đó sẽ về quê (Thái Bình) luôn ăn ké quà Valentine của .......Mẹ. He he. Còn giờ thì cũng phải về nhà thôi, đi chợ không thì không có cái gì ăn đêm nay đón VALENTINE lại mang tiếng không chu đáo với...........Bản thân.Tại mấy hôm nay e bị ho rút ruột, Long thể bất an, mình vàng ngúng nguẩy nên phải thận trọng tý.
Chúc mọi người vui nhé.

Last edited by a moderator:

hoacotu

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Các bạn ạ! Có một người con gái mà cuộc đời và tình yêu của bà làm Hoa cô tử rất cảm động và kính trọng. Từ bấy lâu nay bà vẫn là tấm gương, là "thần tượng" cho Hoa cô tử. Người con gái đó là nhà văn Pháp Madeleine Riffaud, con gái nuôi của Bác Hồ, hiện đang sống ở Pari (Mình đã từng muốn viết thư cho bà nhưng lại không biết địa chỉ nơi bà sống).
Ở thế hệ mình và các bạn có lẽ rất ít người nghe đến cái tên này. Thế nhưng vào thời đại Bác Hồ có lẽ hỏi bất cứ người Hà Nội nào họ cũng đều biết đến bà.
Nhân ngày lễ về Tình yêu lứa đôi này mình muốn thông qua Diễn đàn một lần nữa bày tỏ lòng ngưỡng mộ và kính trọng tới bà!
Hoa cô tử xin kính chúc bà sức khỏe và sẽ mãi mãi là Madeleine Riffaud của Hoa cô tử!

- Hoa cô tử -

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Các bạn ạ! Có một người con gái mà cuộc đời và tình yêu của bà làm Hoa cô tử rất cảm động và kính trọng. Từ bấy lâu nay bà vẫn là tấm gương, là "thần tượng" cho Hoa cô tử. Người con gái đó là nhà văn Pháp Madeleine Riffaud, con gái nuôi của Bác Hồ, hiện đang sống ở Pari (Mình đã từng muốn viết thư cho bà nhưng lại không biết địa chỉ nơi bà sống).
Ở thế hệ mình và các bạn có lẽ rất ít người nghe đến cái tên này. Thế nhưng vào thời đại Bác Hồ có lẽ hỏi bất cứ người Hà Nội nào họ cũng đều biết đến bà.
Nhân ngày lễ về Tình yêu lứa đôi này mình muốn thông qua Diễn đàn một lần nữa bày tỏ lòng ngưỡng mộ và kính trọng tới bà!
Hoa cô tử xin kính chúc bà sức khỏe và sẽ mãi mãi là Madeleine Riffaud của Hoa cô tử!

- Hoa cô tử -

Nói đến Nữ Ký Giả Madeleine Riffaud thì không thể không nói đến nhà thơ rất nổi tiếng Nguyễn Đình Thi. 1 chuyện tình đẹp và lãng mạn theo đúng phong cách của nước Pháp. Gặp nhau tại Đại hội Liên hoan sinh viên thế giới tổ chức tại Berlin, Cộng hòa dân chủ Đức năm 1951.
Cậu thanh niên trẻ Nguyễn Đình Thi khi ấy mới 27 tuổi nhưng đã là Ủy viên Thường trực Quốc Hội và từ đó trong ông đã tồn tại 1 tình yêu đẹp với 1 người con gái Pháp mà tên tuổi đã đi vào huyền thoại.

Bà Madeleine Riffaud và nhà văn Nguyễn Đình Thi​

Cảm ơn Hoa Cô Tử đã làm mình nhớ đến chuyện tình đặc biệt này.=D>

meocon85

Thành viên năng động
Valentine đầu tiên đi làm và cũng là valentine đầu tiên mình nhận được một món quà thật đặc biệt từ người iu dấu. Mình đang rất hạnh phúc và không bít phải nói thế nào nữa.
Chúc mọi người có một ngày valentine hạnh phúc...như mình nhé!

meocon85

Thành viên năng động
Các chiêu lạ 'hấp' lại tình yêu
Ảnh: Corbis.com. Mấy ngày nay, chị em trong cơ quan thấy chị Thoa, đã xấp xỉ 50, cứ thỉnh thoảng lại tủm tỉm cười như cô thiếu nữ mới yêu. Mọi người ùa vào hỏi, chị mới tiết lộ: Đang lên kế hoạch "hâm nóng" chuyện tình già với chồng nhân ngày Valentine sau gần 3 thập kỷ kết hôn.
Nghe chị kể, mấy chị cùng cơ quan đều trầm trồ, người ngưỡng mộ, kẻ ghen tỵ. Vợ chồng chị Thoa đều xấp xỉ 50 tuổi. Anh là kỹ sư xây dựng, chị làm công tác xã hội. Bấy lâu nay, anh chị vẫn được nhiều người ngưỡng mộ vì xây dựng được một gia đình rất nề nếp, êm ấm.
Các năm trước, anh chị chẳng bao giờ quan tâm đến Valentine là ngày gì, thường dịp đó, hai vợ chồng ngồi nhà xem TV hay có khi trông cháu cho con cái đi ăn uống, vui chơi.
Mấy hôm trước, anh về nhà thủ thỉ với vợ: "Năm nay chúng mình dành riêng ngày tình yêu cho nhau nhé. Cả đời vì con cái rồi. Lúc trẻ thì nghèo quá, cũng chẳng có thời gian mà đi đâu hay chăm sóc nhau". Mới đầu chị cũng giật mình, còn hơi lo ngại anh có gì khang khác, nhưng sau ngẫm thấy đúng, chị đồng ý. Vậy là kế hoạch hẹn hò được anh chị đưa ra: Hôm đó là thứ bảy, anh vẫn phải làm buổi sáng, chị được nghỉ cả ngày. Chị sẽ tìm địa điểm và buổi chiều anh chị sẽ hẹn nhau ở đó, chỉ là ngồi bên nhau nhâm nhi ly trà hay cà phê, kể lại chuyện ngày xưa, hồi mới gặp gỡ rồi yêu thương, sẽ không có con, cháu, không có công việc hay các cuộc điện thoại quấy rầy.
Từ hôm đó, chị Thoa lúc nào cũng thấy xốn xang như hồi mới yêu. Chị hỏi đồng nghiệp - những cô gái trẻ xem có chỗ nào lãng mạn, hợp lý trong thành phố để chọn là "điểm hẹn" của mình.

Theo www.Vnexpress.net
Các bác thấy cái anh kỹ sư xây dựng trong truyện trên chu đáo hông? Các bác nhà mình ai mà muốn "hấp lại" TY thì tranh thủ hôm nay về sớm một chút nhé. Không có gì là quá muộn đâu.Bà xã vẫn đang đợi các bác đấy
Chúc các bác có một valentine thật nhiều niềm vui, nhiều bất ngờ

thanhloc

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
nhân dịp nay minh gửi cac bạn mấy câu thơ nhỏ ma mình đọc được khi lang thang trên mạng

CHO NGÀY VALENTINE

ngôi sao anh lóng lánh

giọt sương em ảo mờ

rơi vào nhau sóng sánh

trải khắp trời lụa thơ...

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn

Nhân dịp Valentin, chúc các bạn thành viên một ngày lễ thật vui vẻ, hạnh
phúc bên những người thân yêu của mình!

alinh

Thành viên có triển vọng
Chào cả nhà, chúc cả nhà một valentine ấm áp, theo em valentine ngoài hoa hồng, chocolate, thì không thể thiếu những lời tỏ tình. Sau đây là 10 lời tỏ tình hay nhất do Chambers, nhà xuất bản Anh đưa ra nhằm giúp các chàng romeo gây ấn tượng với " Juliet" của mình.
- Liệu cha của em có phải một tay trộm hay không? Vì ông ấy đã lấy cắp những vì sao trên trời và đưa chúng vào mắt em.
- Khi ngã từ thiên đường xuống trần gian em có đau không?
- Hẳn là em đã mỏi nhừ, vì em chạy trong tâm trí anh suốt cả ngày.
- Xin lối tôi đã làm mất số điện thoại của mình. Tôi có thể mượn số của cô được không?
- Cô có tin vào tình yêu từ cái nhìn đầu tiên không, hay để tôi đi qua một lần nữa.
- Xin lỗi cô, cô có hôn người lạ không? Không à? Vậy thì hãy để tôi tự giới thiệu nhé.
- Chân em có đau khi chạy suốt đêm trong giấc mơ của anh không?
- Tôi mới tới thành phố này. Liệu em có thể chỉ dẫn cho tôi đến căn hộ của em được không?
- Xin hỏi cô có bản đồ không? Tôi cứ bị lạc hoài trong đôi mắt cô.
- Điều duy nhất đôi mắt em chưa nói cho anh biết là tên của em.
Mong các chàng Romeo sẽ tìm được các nàng Juliet của riêng mình:x:x:x:x:">:">:">:">x(x(x(x(

ngoctu2109

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
valentines !

Mỗi người có một cảm xúc và cách thể hiện riêng trong ngày valentines, tất cả các món quà từ vật chất đến phi vật chất đều rất quan trọng, ....:D
Xin chia sẻ cùng các pác hoàn cảnh của em, cả ngày đi làm mải công việc quên mất ngày valentine, hết giờ làm lại cùng cơ quan đi hát karaoke khi trở về đã 10h30, mới nghĩ đến người yêu và ngày valentine nhưng lúc đó đã muộn làm sao kịp chuẩn bị chocolate ...sực nhớ người yêu thích ăn mít sấy khô đành làm 15gói cho vào một bịch to, thêm 1 bông hồng giá 15k phi xe đến gặp nàng, đã 11hkem mà chưa thấy người yêu đến có vẻ nàng giận lắm, nhưng khi nhìn thấy chocolate(mít sấy khô) độc đáo, và bông hoa rụng gần hết lá :"> vì phi xe máy nhanh ...nàng bỗng mỉm cười, đôi khi sự vội vàng lại làm nên nét độc đáo và hạnh phúc các pác ạ.

Người yêu ơi dù mai này cách xa
mãi mãi diệu kỳ là tình yêu chúng ta
và ta biết 1 điều thật giản dị
càng xa em ta càng thấy yêu em

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Hôm nay là Valentine rồi, chúc các bạn có 1 đêm tình yêu thật tuyệt diệu, thật nồng nàn và đó sẽ là tiền đề cho những hạnh phúc sau này.

Hoa Hồng

Không có Hoa Hồng thì mua rau muống cũng chẳng vấn đề gì:))

Ngọt ngào như chocolate

Mua chocolate mà sợ hàng đểu thì mua kẹo Dừa Bến Tre cho chắc ăn:D

langduca

Thành viên gần đạt hạng rất tuyệt vời
Valentine là một ngày mình dành trọn thời gian cho www.giaxaydung.vn

Hoàng Linh

Thành viên năng động
Ngày Valentine - Ngày Tình nhân?

Ngày Valentine được bắt đầu từ thời kỳ đế chế La Mã. Lễ hội Valentine là dịp để thanh niên nam nữ vui chơi, kết bạn, tỏ tình, tặng quà làm tin thể hiện tình yêu thiết tha, chân thành với nhau. Có nhiều thông tin và nguồn gốc về ngày Valentine, tuy nhiên giả thiết liên quan đến một vị linh mục, sau này được phong thánh có tên là Valentine, được nhiều người chấp nhận nhất. Dưới thời Hoàng đế Claudius đệ nhị, ông cấm tất cả các cặp tình nhân lấy nhau. Thánh Valentine và thánh Marius đã bí mật tổ chức lễ cưới cho các đôi trẻ. Thánh Valentine bị xử chặt đầu vào ngày 14 tháng 2 vào khoảng năm 270 trước Công nguyên. Sau này ngày 14/2 trở thành ngày Lễ tình yêu, nhưng trước đó ngày này có tên là Ngày may rủi của tình yêu. Ngày Tình nhân là một tập tục đẹp của người Châu Âu, mỹ tục đó đi vào Việt Nam một cách tự nhiên từ cuối thế kỷ 19 đầu thế kỷ 20. Những năm gần đây thì ngày 14/2 mới rộ lên theo khi đời sống xã hội được nâng cao. Tình yêu không của riêng ai, không kể tuổi tác, ai cũng có quyền biểu lộ cảm xúc và tình yêu của mình với bạn đời, bạn gái, bạn trai... của mình một cách chân thành nhất trong ngày này. Mọi người ơi! Hãy nhanh lên tận dụng Ngày Valentine để chuyển tải những thông điệp tình yêu đến với người yêu thương? Chúc các bạn trai gái trên Diẽn đàn một ngày Valentine ngọt ngào nhất!!

C

Chip_Duo

Guest
Nguồn gốc ngày Saint Valentine

Chiếc thiệp Valentin đầu tiên do Esther Howland vẽ tay

Về nguồn gốc của ngày này có nhiều giải thích khác nhau.

Một số các chuyên gia cho rằng nó được khởi nguồn từ thánh Valentinnnfy”> Một số các chuyên gia cho rằng nó được khởi nguồn từ thánh Valentin thánh Valentin (Pháp: Valentin, Anh: Valentine, Ý: Valentino) , một người La Mã đã tử vì đạo do từ chối bỏ đạo Thiên Chúa. Ông mất vào ngày 14/02 năm 269, đúng vào ngày mà trước đây người ta gọi là Ngày May Rủi của Tình yêu.

Tại La Mã, vào năm 270, Giám mục Valentino di Interamna, bạn của những tình nhân trẻ, được hoàng đế Claudio II mời đến và có ý dụ Valentino bỏ sáng kiến lạ lùng này (Cơ Ðốc giáo) và làm cho quy theo trở lại đạo Tà giáo (Ða Thần). Thánh Valentino, một cách bình tĩnh nghiêm trang, đã từ chối do đức Tin của ông và một cách bất cẩn, ông đã dụ Claudio II vô Cơ Ðốc giáo. Ngày 14 tháng Hai năm 270, Thánh Valentino bị ném đá cho đến chết rồi sau đó bị chặt đầu.

Ngoài ra câu chuyện còn kể thêm rằng trong lúc Valentino bị giam và chờ ngày xử thì có thương cô bé gái mù , con của ông cai ngục Asterius. Với đức Tin của ông , một cách mầu nhiệm, đã làm sáng mắt người con gái này và sau đó ông ký viết cho họ lời vĩnh biệt “quot;dal vostro Valentino”, một câu đã sống lâu dài sau cái chết của tác giả.(1)

Dần dần, ngày 14 tháng 2 đã trở thành ngày trao đổi các bức thông điệp của tình yêu và thánh Valentin đã trở thành vị thánh bảo hộ của những người yêu nhau. Người ta kỷ niệm ngày này bằng cách gửi cho nhau những bài thơ và những món quà giản dị như hoa . Người ta cũng thường tổ chức một cuộc hội họp hoặc một buổi khiêu vũ.

Ở Hoa Kỳ, cô Esther Howland được coi là người gửi những chiếc thiệp Valentin đầu tiên. Các bưu thiếp Valentin mang tính chất thương mại đã được giới thiệu từ những năm 1800 và hiện nay ngày lễ này đã được thương mại hóa rất nhiều. Thành phố Loveland, Colorado là nơi kinh doanh các dịch vụ bưu điện cho ngày 14 tháng 2. Sự cảm xúc về cái đẹp của ngày Thánh Valentin vẫn được duy trì khi người ta gửi bưu thiếp cùng với những bài thơ tình cảm và trẻ con trao đổi nhau những chiếc thiệp Valentin ở trường học.

Lịch sử ngày Saint Valentin

Ngày Valentin được bắt đầu từ thời kỳ đế quốc La Mã. Dưới thời La Mã cổ đại, ngày 14 tháng 2 là ngày lễ tưởng nhớ Junon. Junon là nữ hoàng của các nam thần và nữ thần La Mã. Người La Mã cũng coi bà là nữ thần cai quản phụ nữ và hôn nhân. Ngày tiếp theo của ngày 14 tháng 2, ngày 15 tháng 2 là ngày đầu tiên của lễ Lupercalia.ôn nhân. Ngày tiếp theo của ngày 14 tháng 2, ngày 15 tháng 2 là ngày đầu tiên của lễ Lupercalia.

Cuộc sống của các chàng trai và cô gái trẻ bị ngăn cấm triệt để không cho gần nhau. Tuy nhiên, họ vẫn có thể đến với nhau thông qua phong tục rút thăm tên nhau. Vào đêm hôm trước ngày hội Lupercalia, tên của những cô gái La Mã được viết lên một mảnh giấy nhỏ và được cho vào trong các lọ. Mỗi một chàng trai trẻ sẽ rút thăm một cái tên bất kỳ và sau đó chàng trở thành bạn của cô gái mà anh ta chọn trong suốt thời gian diễn ra lễ hội. Ðôi khi, việc kết đôi của đôi bạn trẻ kéo dài nguyên cả một năm và thông thường họ yêu nhau và sau đó thì cưới nhau.

Dưới sự trị vì của Hoàng đế Claudius II, La Mã tham gia nhiều cuộc chiến đẫm máu và không được dân ủng hộ. Claudius Bạo Tàn gặp phải khó khăn khi kêu gọi các chàng trai trẻ gia nhập vào đội chiến binh của ông ta. Claudius cho rằng nguyên nhân chính là đàn ông La Mã không muốn rời xa gia đình hay người yêu của họ. Do đó, Claudius hủy bỏ tất cả các đám cưới hoặc lễ đính hôn ở La Mã.

Thánh Valentin tốt bụng là một linh mục ở thành La Mã dưới thời Claudius II. Ông cùng thánh Marius đã giúp đỡ những người Cơ Ðốc giáo phải chịu cảnh đọa đầy và cho những cặp vợ chồng bí mật cưới nhau. Vì hành động nhân ái này mà thánh đã bị bắt giam và bị kéo lê trước mặt quận trưởng La Mã. Ông ta đã xử thánh Valentin phải bị đánh bằng gậy đến chết và sau đó phải bị chặt đầu. Valentin phải chịu cuộc hành hình vào đúng ngày 14 tháng 2 vào khoảng năm 270 . Lúc đó đang diễn ra một phong tục truyền thống của người dân thà, lễ hội để nhớ đến một vị thần của người La Mã. Vào dịp này, trong số rất nhiều nghi lễ vô thần thì có một lễ rút thăm tên của các cô gái trẻ trong một cái hộp cho những người đàn ông bốc trúng. Các Giám mục của những nhà thờ Cơ Ðốc giáo ở La Mã đã cố gắng loại bỏ yếu tố ngoại đạo của những lễ hội này bằng cách thay thế tên của các vị thánh cho những ngày hội của các thiếu nữ này.

Bởi lễ hội Lupercalia bắt đầu vào giữa tháng 2, các Giám mục có vẻ như đã chọn ngày Thánh Valentin làm ngày kỷ niệm cho lễ hội mới này. Do đó, dường như phong tục các chàng trai trẻ chọn các thiếu nữ làm người yêu của mình (trong dịp Valentin) hay chọn cho mình các vị thánh bảo hộ cho năm tới cũng phát sinh do cách này..

Ý nghĩa của hoa hồng

Hoa Hồng là hoa Tình yêu và là hoa được nhiều người biết nhất thế giới. Tên La Linh của Hồng là Rosa. Nguồn gốc của hoa Hồng từ xứ Ba Tư.

Tiếng nói của hoa hồng

Hoa hồng tượg trưng cho tình yêu nhưng mỗi màu có một ý nghĩa riêng. Bạn phải hiểu tiếng nói của hoa hồng, để khi ai tặng bạn, bạn có thể hiểu ý nghĩa để khỏi lầm lẫn

Màu sắc của hoa hồng

Màu đó

Tình yêu đam mê của người này cho người kia. Là tình yêu nồng nàn mãnh liệt. Yêu điên cuồng.

Màu hồng

Tình yêu thât sự gắn liền với sự trong trắng. Tình yêu êm dịu nhẹ nhàng. Là một lời hứa tình yêu.

Màu vàng

Có người thì cho là hoa hồng vàng nghĩa là không chung thủy. Trong lúc đó người khác thì hồng vàng tược trưng cho người tặng yêu bạn nhưng không biết có được yêu lại hay không.

Màu trắng

Màu trắng là chứng nhân cho tình yêu trong sạch, trinh trắng, thanh cao, quí phái. Có ý nghĩa “yêu thầm lặng”

Màu hoa lavande

Tượng trưng cho tiếng sét ái tình.

Màu đò và trắng

Sự phối hợp giữa hoa hồng đỏ và trắng tượng trưng cho sự kết hợp giữa hai người.

Cách tặng hoa

Khi tặng hoa hồng nên tôn trọng vài quy luật:
* Nếu bạn tặng dưới 10 hoa, hãy tôn trọng con số lẻ.
* Nếu bạn muốn:
- cám ơn nàng: Hãy tặng nàng 12 hoa hồng
- chứng tỏ bạn ga lăng: Tặng nàng 24 hoa hồng.
- tỏ tình yêu: Tặng nàng 36 đóa hoa hồng, hay giản dị hơn: 1 chiếc cũng đủ.

H

headstrong4220

Guest
Con gái nhận hoa ngày 14/02 là họ thích mình rồi hả bà con?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới