thẩm quyền phê duyệt định mức

dttrong

Thành viên năng động
mình thấy bộ định mức xdcb thì bộ xây dựng ban hành...thế các bác cho em hỏi chính xác là ĐM thì do cơ quan nào có chức năng lập và ban hành? thanks các bác nhiều.

Newbee30

Thành viên năng động
mình thấy bộ định mức xdcb thì bộ xây dựng ban hành...thế các bác cho em hỏi chính xác là ĐM thì do cơ quan nào có chức năng lập và ban hành? thanks các bác nhiều.

Định mức vật tư và Định mức dự toán là khác nhau, (Định mức vật tư + Hao hụt thi công = Định mức dự toán).
Cái này do Viện Kinh tế Xây dựng thuộc Bộ Xây dựng đạo diễn cả. :x
Các Định mức chuyên ngành cũng có sự kết hợp giữa Viện và các Bộ chuyên ngành.

dttrong

Thành viên năng động
cảm ơn bạn, thế thì như mình là CĐT đang cần lập định mức phục vụ cho công trình do cơ quan mình quản lý (công trình đặc thù) thì có thể thuê đơn vị tư vấn nào đây? có ai giới thiệu cho mình 1 đơn vị có chức năng xây dựng định mức với:

thongktnl

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Hầu hết các cơ quan tư vấn đều có thể lập định mức xây dựng công trình. Và người lập định mức này là các kỹ sư định giá xây dựng. Công trình của bạn thuộc loại nào thì nên thuê đơn vị tư vấn chuyên về loại đó. Và bộ định mức này phải được thẩm tra và được người quyết định đầu tư phê duyệt.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới