Thắc mắc đường giao thông bị hư !!!

Thanhpc30303

Thành viên nhiều triển vọng
Vì sao trên cùng 1 đoạn đường ( ví dụ đường Hồ Chí Mình qua địa phận tỉnh Kon Tum mình), mà chỉ có vài đoạn bị hư hại còn lại hầu như là vẫn tốt. Đơn cử như ở đây, trên đoạn đường 50km, chỉ có khoảng 0.5 km là bị hư hại, không biết do lỗi kỹ thuật gì hay là nói như mấy bác sở xây dựng là do xe chở quá tải gây ra thì mình thấy vô lý quá, vì xe chở quá tải thì phải hư hết cả con đường chứ ??? Thanks mọi người nhé !!!

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
Thưa bạn Thanhpc30303 vấn đề bạn hỏi đó là cả một luận văn nghiên cứu sinh tiến sĩ đa ngành đó bạn ơi. Cho nên trong phạm vi nhỏ bé của forum này thì khó mà trả lời hết cho bạn được. Bạn chịu khó search trên google nhé!!!

Thanhpc30303

Thành viên nhiều triển vọng
mình search google trước khi hỏi mà không thấy nên mới hỏi, vì khi trưa sếp mình hỏi mình, mà mình không trả lời được ?

vandung494390

Thành viên nhiệt tình
Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến tình trạng mặt đường bị hư hại cục bộ, mình có thể nêu đại diện 1 vài nguyên nhân về vấn đề địa chất và thi công:
- Đoạn xử lý đất yếu không được xử lý triệt để sẽ dẫn đến hư hỏng trong quá trình khai thác theo thời gian
- Đắp đất - cao su - không sử lý - vẫn tiếp tục thi công -- > nứt, lún theo thời gian
- Xói cục bộ nền đường đoạn có dòng nước ngầm --> hư hỏng
VD: mình đơn cử 1 ví dụ về mặt đường BTXM hư hỏng: nguyên dân chủ yếu dẫn đến nứt gãy bề mặt của mặt đường BTXM là do quá trình xử lý nền đường, nó quyết định rất lớn đến chất lượng kết cấu mặt đường BTXM.

Nhân đây mình gửi bạn 1 tài liệu nêu nguyên nhân dẫn đến biến dậng hư hỏng kết cấu mặt đường (bài giảng ĐH GTVT)

seobynct07

Thành viên mới
Website
inhongdang.vn

vandung494390

Thành viên nhiệt tình
Gửi các bạn 2 bài giảng nói về nguyên nhân dẫn đến hư hỏng kết cấu mặt đường ô tô trong quá trình khai thác

File đính kèm

• BAI GIANG KHAI THAC DUONG OTO.rar
    15,3 MB · Đọc: 141
  • BaiGiang_KhaiThacDuong(2007).pdf
    7,1 MB · Đọc: 299

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới