Thắc mắc, góp ý phát hiện sai sót cho cơ sở dữ liệu Dự toán GXD

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Là tác giả Dự toán GXD cũng là chuyên gia về định mức và đơn giá, lại tham gia nhóm tác giả biên soạn định mức phần xây dựng 1776, phần lắp đặt 1777 và định mức sửa chữa theo văn bản số 1129/QĐ-BXD ngày 07/12/2009 của Bộ Xây dựng, tham gia tính nhiều đơn giá cho các địa phương, các công trình lớn... TA biết cách phải làm thế nào để bộ dữ liệu chuẩn xác nhất :).

Hiện tại các dữ liệu đang hiệu chỉnh, đánh lại mã hiệu, thống nhất. Bổ sung dữ liệu đường dây, trạm biến áp, bưu điện, thủy điện, nhiệt điện, văn hóa... Bộ dữ liệu được đánh thống nhất với bảng giá ca máy để tích hợp được bảng giá ca máy vào phần mềm dự toán GXD. Số thứ tự thống nhất để người sử dụng dễ dàng tìm kiếm giá ca máy trong Thông tư 06/2010/TT-BXD của Bộ Xây dựng về hướng dẫn phương pháp xác định giá ca máy.
Việc đánh lại mã hiệu của bộ CSDL cũng nhằm mục tiêu hoàn thiện phương pháp tính dự toán theo đơn giá công trình đang đươc ưa chuộng hiện nay.
Phần mềm cũng được đưa các tính năng để cả cộng đồng người sử dụng có thể cùng góp sức tham gia rà soát, xây dựng bộ dữ liệu. Các bạn tham gia góp sức xây dựng bộ dữ liệu nhé.

DutoanGXD

SmartSoftware
Nhân tiện đây cũng tặng bà con một vài đơn giá khác, nhờ bác hiệu chỉnh chuẩn nốt cho em, em cảm ơn.
(Đơn giá mới BCN sẽ upload sau)

File đính kèm

• DG_Suachua_1778.zip
    122,6 KB · Đọc: 239
  • DG_18_BuuDien.zip
    126,7 KB · Đọc: 183
  • DG_39_Cayxanh.zip
    11 KB · Đọc: 167
  • DG_DM29_Suachua_old.zip
    413 KB · Đọc: 213
  • DG_285_286_BCN_old.ZIP
    193,6 KB · Đọc: 183

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
14, Đăk Lăk
Dữ liệu .csv này bao gồm Đơn giá XDCT - Phần Xây dựng, Lắp đặt ban hành kèm theo quyết định số 37/2006/QĐ-UBND - Phần Khảo sát số 36/2006/QĐ-UBND ngày 09/08/2006 của UBND tỉnh Đăk Lăk
Kích vào đây để download
Bộ đơn giá tỉnh Đak Lak đã thay đổi năm 2008 rồi anh Thế Anh ơi.
Quyết định 36/2006/QĐ-UBND đã được thay đổi bằng quyết định 44/2008/QĐ-UBND rồi.Thay vào đó bộ đơn giá mới cũng thay đổi rồi ạ.
Có người ở Đak Lak thắc mắc nên anh Thế Anh sửa đổi lại bộ đơn giá của tỉnh Đăk Lăk.
Em xin gửi anh Quyết định và Bộ đơn giá mới để anh Thế Anh tiện update.

File đính kèm

• 44_2008_QĐ-UBND.doc
    55,5 KB · Đọc: 150
  • DG DAKLAK 2009.rar
    325,2 KB · Đọc: 170

Kim_hai_2

Thành viên có triển vọng
Trong bộ đơn giá khảo sát tỉnh Bắc Ninh em thấy còn bị sai một số lỗi ở phần đơn vị tính:
1. Mã hiệu : CM.03xxx -:- CM.06xxx đơn vị trong định mức: 100ha; trong CSDL dự toán GXD: ha.
2. Mã hiệu : CM.078xx đơn vị trong định mức: 100ha; trong CSDL dự toán GXD: ha.
3. Mã hiệu : CN.03xxx -:- CM.06xxx đơn vị trong định mức: 100ha; trong CSDL dự toán GXD: ha.
4. Mã hiệu : CO.011xx -:- CO.014xx đơn vị trong định mức: 100m; trong CSDL dự toán GXD: m.
5. Mã hiệu : CQ.14101 -:- CQ.14102 đơn vị trong định mức: 10 điểm; trong CSDL dự toán GXD: điểm.
6. Mã hiệu : CQ.16000 -:- CQ.16004 đơn vị trong định mức: Tấn/lần; trong CSDL dự toán GXD: Lần.
7.
Mã hiệu : CQ.17001 đơn vị trong định mức: 1 cọc/1 lần; trong CSDL dự toán GXD: cọc.
8.
Mã hiệu : CQ.18001 đơn vị trong định mức: 1 mặt cắt/1 lần; trong CSDL dự toán GXD: lần.

Lemaihoang

Thành viên mới
Anh Thế Anh ơi, em đã tải bộ Đơn giá tỉnh Phú Yên về để sử dụng phần mềm dự toán Giá Xây dựng. Nhưng khi em chạy tới phần tổng hợp và Bù chênh lệch vật tư thì không hiện ra số tiền ở cột đơn giá gốc, mặc dù vẫn cho chọn là giá ốc và giá thông báo khi đồng ý thì cột đơn giá ốc vẫn không hiện. Khi em xem trước File cơ sở dữ liệu GVT phu yen thì không thấy các đơn giá như ximăng, đá,... mà chỉ có một số giá vật tư của phần lắp đặt. Vậy anh có thể giúp cho em File CSDL GVT Phú yên đầy đủ không ạ? Em cảm ơn anh nhiều!

thongktnl

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Hic, đơn giá 2008 tỉnh Phú Thọ em cài vào chỉ thấy phần GVT.csv, không thấy file đơn giá đâu cả. Các mod xem hộ em với ạ. Thanks

tomy

Thành viên nhiều triển vọng
Mình tét thử thì bộ cơ sở dữ liệu đơn giá của tỉnh trà vinh bị lỗi
Khi thực hiện tổng hợp và tính chênh lệch vật tư thì cột đơn giá gốc và đơn giá hiện tại không hiện giá trị của vật tư
và khi thực hiện tính giá trị vật tư thì cột đơn giá không hiện giá trị của vật tư mặc dù mình đã add cơ sở dữ liệu của nó vào rồi
Mong được sự hồi âm của các bác
Thank

hang2408

Thành viên rất triển vọng
Bác Thế Anh ơi, em mua phần mềm GXD về để lập dự toán cho công trình tại Tỉnh Phú Yên. anh mà tra lời như vậy thì em biết hỏi ai bây giờ. không lẽ lại bỏ....?
Mình cũng đang gặp rắc rối với cơ sở dữ liệu tỉnh Phú Yên đây, không bít phải làm thế nào nữa, hic. Hi vọng GXD sớm tìm ra giải pháp cho vấn đề này!

thanguong

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Mình thì tìm mãi mà ko thấy bộ CSDL CSV của chiếu sáng công cộng, không biết đã có ai tạo chưa cho anh em xin bộ CSV định mức 2274 về chiếu sáng công cộng với, chứ làm tay vất vả quá....mong mọi người giúp đỡ.

hang2408

Thành viên rất triển vọng
Thầy Thế Anh cho em hỏi về CSDL của tỉnh Yên Bái và Hải Dương với ạ, sao 2 tỉnh này em không chạy được phần đơn giá khảo sát ạ? Đơn giá HN thì ok, em mới thử 2 tỉnh Yên Bái và Hải Dương thì đều không chạy được!

quanglamkythuat

Thành viên mới
don gia duong day va TBA 7606

Anh chi nao co don gia xay lap duong day va tba 7606 cho em xin voi . Don gia trong dt gxd thieu nhieu qua va khong du nua. Huhu. Can qua!!!!!!!!!:((
gui cho em qua mail nay nhe: quanglamkythuat@gmail.com. Cam on nhieu nhieu!!!!!!!!:x

M

mrbig27

Guest
Đơn giá chiếu sáng công cộng bạn tham khảo đơn giá chiếu sáng của tỉnh Bắc Ninh khá đây đủ.Bạn nên lưu ý điều chỉnh về tỉnh bạn cho hợp lý chủ yếu là nhân công thôi.Còn bù giá vật liệu với máy thì theo của tỉnh bạn và máy thí để ý hệ số lương của tỉnh bạn và Bắc Ninh xem chênh bao nhiêu x bù trừ, xăng dầu như bình thường thôi.

Cậu vào diễn đàn chỗ cơ sở dữ liệu tớ thấy có người post bộ đơn giá đó mà. Đơn giá thiếu thì vận dụng thôi bác. Mà tớ dùng một dự toán khác cho những bộ đơn giá chuyên ngành thấy phù hợp hơn GXD vì nó có thêm những bộ đơn giá cũ mình có thể tham khảo đấy.

hatrangthien

Thành viên nhiều triển vọng
mọi người cho e bộ CSV cua cac tỉnh vs.đặc biệt là tỉnh nghệ an e tim mãi ma không thay. nguyenthien010191@gmail.com. thanks moi người nhé!!

GXD JSC

Công ty CP Giá Xây Dựng
mọi người cho e bộ CSV cua cac tỉnh vs.đặc biệt là tỉnh nghệ an e tim mãi ma không thay. nguyenthien010191@gmail.com. thanks moi người nhé!!
Bạn có thể vào đường link sau : Đơn giá xây dựng các tỉnh thành
Hoặc bạn có thể tham gia lớp học do Công ty Cổ Phần Giá Xậy Dựng tổ chức hoặc sử dụng các phần mềm Công ty cung cấp để có được tài khoản trên trang Dutoangxd.vn để có thể download các bộ đơn giá xây dựng cơ bản và rất nhiều tài liệu hữu ích được cập nhật thường xuyên.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới