Thắc mắc về cự ly vận chuyển thủ công đất

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
A có thể giải thích cụ thể kiểm toán đúng ko ạ? Vì ở đây người ta bảo vận chuyển "tiếp" mà. Giả sử khoảng cách từ nơi đào đến đổ là 80m thi sao.
Nguyên tắc lập và quản lý chi phí nói chung, công tác lập dự toán xây dựng nói riêng: Tính đúng, tính đủ - tức là không tính trùng lặp (tính thừa). Cái gì đã tính trong hao phí định mức của một công tác rồi thì không tính trùng ở công tác khác (thực ra thì định mức thì cũng chỉ để tham khảo thôi, nên trường hợp này có thể "sân si" ).
Như trên, 1 số bạn đã nói rồi, hao phí nhân công trong định mức là để thực hiện công việc trong phạm vi 10m hay 20m rồi. Ngoài phạm vi đó mới tính thêm. Bạn đọc kỹ thành phần công việc ở phía trên bảng mức và ngẫm.

Chúc bạn thành công.

k_linhxdd

Thành viên rất triển vọng
Nguyên tắc lập và quản lý chi phí nói chung, công tác lập dự toán xây dựng nói riêng: Tính đúng, tính đủ - tức là không tính trùng lặp (tính thừa). Cái gì đã tính trong hao phí định mức của một công tác rồi thì không tính trùng ở công tác khác (thực ra thì định mức thì cũng chỉ để tham khảo thôi, nên trường hợp này có thể "sân si" ).
Như trên, 1 số bạn đã nói rồi, hao phí nhân công trong định mức là để thực hiện công việc trong phạm vi 10m hay 20m rồi. Ngoài phạm vi đó mới tính thêm. Bạn đọc kỹ thành phần công việc ở phía trên bảng mức và ngẫm.

Chúc bạn thành công.
'Trường hợp này có thể "sân si"', không có đâu bạn ơi. Mình vận chuyển tiếp 50m thì mình được hưởng 50m thôi sao phải "sân si". Mình có tính thừa hay trùng lặp đâu, vì mình đã nói cự li vân chuyển từ đào tới đổ là 80m mà. Quan trọng là mình phải xác định được cự li vận chuyển thôi. Còn đầu chủ đề, bạn này chưa có nói cự ly vc từ đào tới đổ là bao nhiêu mà????

phutdbk

Thành viên nhiều triển vọng
'Trường hợp này có thể "sân si"', không có đâu bạn ơi. Mình vận chuyển tiếp 50m thì mình được hưởng 50m thôi sao phải "sân si". Mình có tính thừa hay trùng lặp đâu, vì mình đã nói cự li vân chuyển từ đào tới đổ là 80m mà. Quan trọng là mình phải xác định được cự li vận chuyển thôi. Còn đầu chủ đề, bạn này chưa có nói cự ly vc từ đào tới đổ là bao nhiêu mà????
Bạn này nói đúng ý mình. Chủ đề người hỏi không có nói là từ vị trí đào tới vị trí đổ là bao nhiêu.
Trường hợp của mình thì từ vị trí đào tới vị trí đổ 300m vậy theo mấy bạn nói trên thì tính cự ly còn lại là 270m hoặc 250m đã có trong định mức còn lại là tính vận chuyển bộ vì công trình ô tô đâu có vào được.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới