Thắc mắc về Nova for Cad 2005

monsters0211

Thành viên mới
Em đang tự học Nova tại nhà, em đang chạy bản Nova 2004 trên Cad 2005, e có thắc mắc là lúc e chạy trắc ngang thì thiếu mất trắc ngang một số cọc, giờ e muốn vẽ thêm trắc ngang trên các cọc đó thì phải làm sao?. Mong mọi người giúp đỡ, em cảm ơn nhiều ạ..

monsters0211

Thành viên mới
upppppppppppppppppppppp..ai biết giúp em với ạ..........................................................

duytmd

Thành viên năng động
Em đang tự học Nova tại nhà, em đang chạy bản Nova 2004 trên Cad 2005, e có thắc mắc là lúc e chạy trắc ngang thì thiếu mất trắc ngang một số cọc, giờ e muốn vẽ thêm trắc ngang trên các cọc đó thì phải làm sao?. Mong mọi người giúp đỡ, em cảm ơn nhiều ạ..
E nhập "RTDN" ở dòng comman, chọn open để mở file đó lên->Nhìn trên thanh công cụ thấy hình có màu tím (có vị trí thứ 9 trừ trái sang)và click vào đó->Bạn muốn nhập trắc ngang cho mặt cắt nào thì nhìn sang bên trái có hàng loạt tên các cọc và click vao cọc cần nhập.

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
Bạn bị thiếu dữ liệu cắt ngang tại các cọc đó. Vì bạn đang học Nova nên tốt nhất là bạn nên thao tác trên một file .NTD hoàn chỉnh. Làm như cách bạn duytmd là đúng rồi nhưng phải là người đã có kinh nghiệm khảo sát - thiết kế.(lưu ý là trong Tùy chọn phải đưa Cos về Tương đối nhé)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới