thắc mắc về vấn đề bóc khối lượng

ndthinh1109

Nguyễn Đức Thịnh
Chào tất cả anh em trên diễn đàn giá xây dựng.Hiện tại em đang tập bóc khối lượng một công trình của một anh trên diễn đàn minh cho, và em có một số thắc mắc cần các anh giải đáp. đó là em chưa hiểu phần bóc kl "bê tông cổ móng" ở phần 6.Bê tông móng mác 250,đá 1x2 .Không biết từ đâu ra.Mong các anh giải đáp thắc mắc cho em.Em cảm ơn

File đính kèm

• mong.rar
    802 KB · Đọc: 177

huongquygiang

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Mình cũng xem qua rồi,mình không biết cái dự toán là chuẩn hay chưa, nhưng theo mình nghĩ cái bê tông cổ móng mà bóc thế là chưa có cơ sở (tính đến những bản vẽ mà bạn đang up lên)
Cái BT móng thường có 3 phần đối với móng đơn (đế móng, phần vát và cổ cột)
Riêng phần cổ cột như trong hình thì thường mình thấy mọi người thường tính từ mép đài lên cos tự nhiên bạn à, và từ phần trên thì tính vào cột. Hoặc có quy định trong bản vẽ đó, bạn tìm hiểu kỹ hơn, chứ lấy chiều cao 0,1 chưa có cơ sở lắm

nguyennhuquyet

Thành viên nhiều triển vọng
nó là bê tông móng mà bạn (đài móng, giằng móng...)trong bản vẽ có đấy.những trong bảng tính khối lượng thì có nhập thông số sai nên chắc bạn không tìm thấy

ndthinh1109

Nguyễn Đức Thịnh
em cũng gà lắm :D,mấy anh có bản nào bóc chính xác cho em với

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới