Thẩm định BCKTKT

tuanlinhcongtu

Thành viên nhiều triển vọng
Các bạn cho mình hỏi:
Mình làm 1 công trình ngân sách huyện thẩm tra dự toán và thiết kế bản vẽ bên phòng KTHT. (Thời điểm đó chưa phải lên sở chuyên ngành thẩm tra). Nhưng đến 31/12/2014 mới có Báo cáo thẩm định nguồn vốn thì mới được khởi công, Vì lý do phát sinh khối lượng vượt tổng mức đầu tư. Mình xin hỏi là thẩm tra (Bây h là thẩm định BCKTKT) bổ xung thì đơn vị nào làm?
Thank cả nhà.

phuongnamxd1989

Các bạn cho mình hỏi:
Mình làm 1 công trình ngân sách huyện thẩm tra dự toán và thiết kế bản vẽ bên phòng KTHT. (Thời điểm đó chưa phải lên sở chuyên ngành thẩm tra). Nhưng đến 31/12/2014 mới có Báo cáo thẩm định nguồn vốn thì mới được khởi công, Vì lý do phát sinh khối lượng vượt tổng mức đầu tư. Mình xin hỏi là thẩm tra (Bây h là thẩm định BCKTKT) bổ xung thì đơn vị nào làm?
Thank cả nhà.
tại điểm c, khoản 2, điều 10, Nghị định 59 quy định như sau
c) Theo phân cấp của Ủy ban nhân dân cấp tỉnh, Phòng có chức năng quản lý xây dựng thuộc Ủy ban nhân dân cấp huyện chủ trì thẩm định dự án có yêu cầu lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật đầu tư xây dựng do Ủy ban nhân dân cấp huyện, cấp xã quyết định đầu tư.

tuanlinhcongtu

Chào bạn. Trước tiên cảm ơn bạn đã quan tâm đến câu hỏi của mình. Mình biết NĐ này có hiệu lực rùi. Nhưng khi về phòng chuyên môn của huyện ko giám thẩm định vì chưa có tt hướng dẫn, quyết định phân cấp của tỉnh nên chưa dám làm

phuongnamxd1989

Chào bạn. Trước tiên cảm ơn bạn đã quan tâm đến câu hỏi của mình. Mình biết NĐ này có hiệu lực rùi. Nhưng khi về phòng chuyên môn của huyện ko giám thẩm định vì chưa có tt hướng dẫn, quyết định phân cấp của tỉnh nên chưa dám làm
thẩm quyền thì đã được Nghị định ghi rõ ràng như vậy rồi, hướng dẫn thẩm định dự án đầu tư, báo cáo kinh tế kỹ thuật cũng đã được hướng dẫn cụ thể trong Nghị định 59 rồi. Làm gì có thông tư hướng dẫn chi tiết nữa. Họ chưa làm vì sợ trách nhiệm thôi.

congthanh1991

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn phuongnamxd1989.Nghị định 59 đã có hiệu lực thì cứ thế tiến hành theo nghị định thôi. Không phải chờ thông tư hướng dẫn nữa đâu. Thông tư hướng dẫn nghị định là nhằm hướng dẫn làm rõ chi tiết hơn một số quy định, điều mà nghị định chưa làm rõ thôi. Chứ không phải làm rõ toàn bộ các điều khoản trong nghị định.

hotmen_8x_pro

Thành viên quan trọng (VIP)
Dự án của bạn nếu là dự án chuyển tiếp, có nghĩa là khi phê duyệt theo nghị định 12 thì vẫn tiếp tục thực hiện quy trình thẩm tra, thẩm định phê duyệt bổ sung theo quy định tại nghị định 12. Mà nghị định 12 thì quy định cớ quan thẩm định là cơ quan chức năng do người quyết định đầu tư chỉ định!