Thanh lý HĐ khi nhà thầu bỏ thi công?

hoangthienbaoQG

Thành viên mới
Em chào các anh chị em trên diễn đàn. Hiện em đang làm việc trong 1 đơn vị Tư vấn xây dựng, cũng mới vào nghề được hơn 5 tháng. Em muốn hỏi anh chị về vấn đề này: em đang tham gia làm tư vấn 1 dự án, cuối năm 2012 vừa qua, nhà thầu thi công tự ý bỏ thi công dự án và đến giờ đã chọn nhà thầu thi công mới. Thì bây giờ mình có thể đơn phương thanh lý HĐ với đơn vị thi công củ hay không? Và thủ tục như thế nào? Em xin cảm ơn.

D

duchung250889

Guest
Bạn đọc kĩ hợp đồng. Theo như những công trình tôi đã làm, chủ đầu tư hoàn toàn quy định rõ ràng quyền chấm dứt hợp đồng bởi chủ đầu tư, bạn đọc kĩ hợp đồng là giải quyết được thôi. vấn đề này dễ giải quyết, bạn nên close bài này để nhẹ diễn đàn.

leanhtuanxdgt

Thành viên mới
Nếu bạn làm tư vấn: Ban chắc sẽ có hợp đồng giữa nhà thầu và chủ đầu tư, trong hợp đông luôn có điều kiện ràng buộc, quy62n và nghĩa vụ của mỗi bên. Bạn xem lại thật kỹ hợp đồng, bám vào từng mục cho kỹ rồi sẽ giải quyết được thôi. Đơn giản thui mà. đời thế mà vui

phamvinhthuyen

Thành viên mới
Theo mình hiểu là bạn ấy hỏi: Nhà thầu đã bỏ trốn không tuân thủ theo các điều kiện ràng buộc trong hợp đồng.Nhà thầu không tham gia xác nhận phần khối lượng đã thực hiện nên khó thực hiện việc thanh lý hợp đồng.vì trong BB xác định klượng phải có các bên liên quan tư vấn tk, giám sát, chủ đầu tư và nhà thầu mà. nếu kl không rõ ràng dễ phát sinh khiếu kiện đấy.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới